Ìwọde bẹ̀rẹ̀ ní Àdúgbò Ondo Látari Ikú Àdítú Ọ̀dọ́mọkùnrin kan
Látari ikú àdítú kan tí ó wáyé lójijì sí ọ̀dọ́mọkùnrin kan, Isaiah Bademosi, nínú ilé ẹni tí ó ń bá ṣiṣẹ́ ní Ile-Oluji, ìpínlẹ̀ Ondo, ni ìwọde gbòòrò àti àwọn ìpè fún ìdájọ́ òdodo ti bẹ̀rẹ̀.
Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí, tí ó ti sọ àwọn olùgbé Àdúgbò sí ìdààmú, ló fa àwọn ìwọde tí àwọn tí ó ń ṣe ìwọde fi kún àwọn òpópó Ile-Oluji pẹ̀lú àwọn àmì ìkìlọ̀ àti orin ìfìhàn, tí wọ́n ń béèrè fún ìwádìí lẹ́kùn-únrẹ́rẹ́.
Ẹni tí ó jẹ́ olùdarí ìwọde náà ni àbúrò Isaiah tí ó jẹ́ obìnrin, Rachel Bademosi, ẹni tí ó fi ẹ̀sùn kan àwọn aláṣẹ pé wọ́n mú ọ̀ràn náà lọ́nà tí kò tọ́.
Ó fi ẹ̀sùn kan àwọn aláṣẹ pé wọ́n gbé òkú ẹ̀gbọ́n rẹ̀ lọ sí yàrá àwọn òkú láìsí ìmọ̀ ìyàwó rẹ̀ tàbí ẹbí rẹ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ rẹ̀, wọ́n gbé ìwádìí náà lọ sí ẹ̀ka iṣẹ́-ìwádìí tí ó wà fún ìpínlẹ̀ (SIB) ní ìlú Akure lẹ́yìn náà, ṣùgbọ́n kò sí ìdáhùn tí ó tọ́ jáde síbẹ̀.
“Èyí kò kan ẹ̀gbọ́n mi nìkan,” Rachel sọ láti inú ìwọde náà. “Èyí jẹ́ nípa ìdájọ́ òdodo fún gbogbo ẹbí. A kò lè dákẹ́. Àwọn ará Nàìjíríà gbọ́dọ̀ ràn wá lọ́wọ́ láti rí ìdáhùn.”
Nígbà tí wọ́n kan sí Olùdarí Àjọ Ológun Ìpínlẹ̀ Ondo, Olushola Ayanlade, ó sọ pé wọ́n kò ì tíì fún òun ní ìròyìn lẹ́kùn-únrẹ́rẹ́ lórí ọ̀rọ̀ náà ṣùgbọ́n ó ṣe ìlérí láti pèsè àwọn àlàyé ní àkókò tí ó yẹ. TVC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua