Ìsẹ̀lẹ̀ Ilẹ kan wáyé ní orílẹ̀-èdè Turkey, ó mu emi èèyàn kan, ó sì wó ilé kan lulẹ̀
Ìsẹ̀lẹ̀ ilẹ̀ tó lágbára tó jẹ́ 6.1 já lu agbègbè àríwá ìwọ̀-oòrùn Turkey tí wọ́n pè ní Balikesir ni ọjọ́ Sunday, ó sì fa kí nǹkan bí méjìlá nínú àwọn ilé wó lulẹ̀, gẹ́gẹ́ bí òṣìṣẹ́ kan ti sọ.
Ó kéré tán, ẹnì kan ni wọ́n há sínú àwókù ilé kan tó wó lulẹ̀.
Ìsẹ̀lẹ̀ ilẹ̀ náà, tí ó bẹ̀rẹ̀ láti ìlú Sindirgi, mú ìwàláyà tí àwọn ènìyàn lè rí ní 200 kìlómítà (125 máìlì) sí àríwá ní Istanbul, ìlú tí ó ní àwọn ènìyàn tí ó ju mílíọ̀nù 16 lọ.
Mínísítà fún Àwọn Ọ̀ràn Ilé, Ali Yerlikaya, sọ fún ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn NTV pé àwọn ènìyàn márùn-ún, títí kan obìnrin arugbo kan, ni wọ́n gbà là láti inú ilé tí ó wó lulẹ̀ ní Sindirgi, nígbà tí àwọn olùgbàlà ń gbìyànjú láti dé ọ̀dọ̀ ẹni mìíràn tí ó wà nínú ilé náà.
Serkan Sak, alákóso ìlú Sindirgi, sọ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé wó lulẹ̀ ní abúlé Golcuk tí ó wà nítòsí. Ayanàrè mọ́sáláà kan pẹ̀lú wó lulẹ̀ ní abúlé náà.
Mínísítà fún Ìlera, Kemal Memisoglu, sọ lórí X pé àwọn ènìyàn mẹ́rin ni wọ́n ń tọ́jú ní ilé-ìwòsàn. Ó sọ pé kò sí ọ̀kan lára wọn tí ó wà ní ipò tí ó lè pa á.
Ahmet Akin, alákóso olú ìlú ìpínlẹ̀ náà, tí wọ́n tún ń pè ní Balikesir, sọ fún ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn HaberTurk pé, “A nírètí láti dé ojú ibi tí kò sí ikú kankan nínú rẹ̀.”
Orisun – Africanews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua