Ìròyìn tó ṣe kókó: INEC Fìdí David Mark Múlẹ̀ Gẹ́gẹ́ Bí Alága ADC
Àjọ Tí Ó Ń Rí Sí Ìdìbò Ní Orílẹ̀-Èdè (INEC) ti sọ̀rọ̀, ó sì fìdí Sẹ́nátọ̀ David Mark múlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí alága orílẹ̀-èdè tí a mọ̀ ti Ẹgbẹ́ Òṣèlú African Democratic Congress (ADC) lẹ́yìn ìdààmú àárín ẹgbẹ́ tí ó gbóná fúyẹ́.
Gẹ́gẹ́ bí oníròyìn TVC ti fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀, INEC tún mọ àwọn òṣìṣẹ́ pàtàkì tuntun tí a fi hàn ní àkókò ayẹyẹ ìṣọ̀kan tí ó wáyé ní Abuja ní Oṣù Keje.
Àwọn olórí tí INEC fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pẹ̀lú Ọ̀gbẹ́ni Rauf Aregbesola gẹ́gẹ́ bí Akọ̀wé Àgbà, Dókítà Ibrahim Mani gẹ́gẹ́ bí Oníṣùúrù, Akibu Dalhatu gẹ́gẹ́ bí Akọ̀wé Owó, àti Pùrófẹ́sọ̀ Oserheimen Aigberaodion Osunbor gẹ́gẹ́ bí Amúgbálégbè lórí Òfin, gbogbo wọn sì ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú David Mark.
Pẹ̀lú ìdàgbàsókè tuntun yìí tí ó ti wá sí ìmọ́lẹ̀, ó ṣeéṣe kí ADC tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìgbìyànjú ìṣọ̀kan àti ìkóra-ẹni jọ jákèjádò orílẹ̀-èdè, bí ẹgbẹ́ òṣèlú náà ṣe ń wá ọ̀nà láti fúnra rẹ̀ lágbára sí i jálẹ̀ orílẹ̀-èdè kí ó tó di ìdìbò gbogbogbò ọdún 2027.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua