Ìpínlẹ̀ Ògùn Kéde Ọjọ́ Ogún Oṣù Kẹjọ gẹ́gẹ́ bí Ọjọ́ Ìsinmi fún Ọjọ́ Ìṣẹ̀ṣe
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ògùn ti kéde Ọjọ́ru, Oṣù Kẹjọ, Ọjọ́ Ogún, ọdún 2025, gẹ́gẹ́ bí ọjọ́ ìsinmi gbogbo-gbòò láti fi ṣe àjọyọ̀ Àjọ̀dún Ọjọ́ Ìṣẹ̀ṣe ọdọọdún.
Wọ́n kéde ọjọ́ náà ní ìfọwọ́sí gẹ́gẹ́ bí ọjọ́ ìsinmi gbogbo-gbòò ní ọdún 2023, lẹ́yìn tí Ilé-Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Ògùn gba àbá kan wọlé, pẹ̀lú ìfọwọ́sí tí ó bá a rìn láti ọ̀dọ̀ Gómìnà Dapo Abiodun.
Wọ́n ya ọjọ́ náà sọ́tọ̀ láti fi ṣe àjọyọ̀ ìsìn àti àwọn àṣà Yorùbá.
Nínú atẹjade kan tí Olùgbani-ní-ìmọ̀ràn Pàtàkì fún Gómìnà lórí Ọ̀rọ̀ àti Ìlànà, Kayode Akinmade, fi ọwọ́ sí, ìjọba ìpínlẹ̀ náà sọ pé ìdá-sí Ọjọ́ Ìṣẹ̀ṣe gẹ́gẹ́ bí ọjọ́ ìsinmi gbogbo-gbòò fi hàn pé Gómìnà Abiodun mọ ipò pàtàkì tí àwọn àṣà àti ìṣe Yorùbá kò nínú ìdánimọ̀ àti ìṣẹ̀dálẹ̀ àṣà ìpínlẹ̀ náà.
“Ọjọ́ Ìṣẹ̀ṣe jẹ́ ànfàní fún àwọn ọmọ lẹ́yìn ìsìn Yorùbá láti bọ̀wọ̀ fún àwọn baba-ńlá wọn, láti ṣe àwọn ìṣe àtijọ́, àti láti gbé àwọn ìwà àti ẹ̀kọ́ tí ó wà nínú ìgbàgbọ́ tẹ̀mí wọn ga.
“Àjọyọ̀ náà kò wulẹ̀ mú àjọṣepọ̀ wá láàárín àwọn tí ó ń ṣe é nìkan ni, ṣùgbọ́n ó tún pe gbogbo àwùjọ lápapọ̀ wá láti mọyì àti láti bọ̀wọ̀ fún àwọn àṣà oríṣìíríṣìí tí àṣà Yorùbá ti kó bá Nàìjíríà,” ni gbólóhùn náà sọ.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua