Ìpayà Bí Rélùwéè Tó Ń Rìn Láàárín Abuja-Kaduna Ṣe Ya Danu
Ọkọ̀ ojú irin kan tí ó ń gbé àwọn arìnrìnàjò ní ọ̀nà irin Abuja-Kaduna ti yọ́ kúrò lójú irin, èyí tí ó fa ìdààmú àdánidè bí àwọn yàrá kan ti kúrò lójú irin àti bí àwọn arìnrìnàjò ti sáré wá ààbò.
Wọ́n ròyìn pé ọkọ̀ ojú irin náà lọ láti Abuja ní agogo mẹ́sàn án ó lé márùndínláàádọ́ta òwúrọ̀ yìí, ìṣẹ̀lẹ̀ náà sì ṣẹlẹ̀ ní àdúgbò Asham ní ọ̀nà náà.
Kò tíì di mímọ̀ ohun tí ó fa ìkọkọ̀ ojú irin, kò sì sí ìdánilójú kankan nípa àwọn tó fara pa tàbí àwọn tí wọ́n kú.
Nínú atẹjade kan, Ẹgbẹ́ Àjọ Ìrìn-Ìrìnjọ Àpapọ̀ Nàìjíríà (NRC) jẹrisi ìyọ́kúrò ọkọ̀ ojú irin náà tí ó kan iṣẹ́ ìránṣẹ́ ọkọ̀ ojú irin AKTS tí ó ń lọ sí Kaduna múlẹ̀.
Olùdarí Ìṣakóso NRC, Kayode Opeifa, tí ó fọwọ́ sí gbólóhùn náà, sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ ní agogo 11:09 ìdájí ní KM 49 láàrin ibùdó Kubwa àti ibùdó Asham.
Ó sọ pé a ti gbà àwọn tí ń ṣe ìgbàlà pàjáwìrì, àwọn òṣìṣẹ́ ìṣègùn, àti àwọn ilé ìwòsàn tó wà nítòsí tẹ́lẹ̀.
“Àwọn aláàbò tó péye ti wà lórí ilẹ̀ tẹ́lẹ̀ bí a ti ń sapá láti kó gbogbo àwọn arìnrìnàjò tí ó wà nínú ọkọ̀ náà padà sí Abuja láìfarapa,” ni ó sọ.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua