oLUKOYEDE

ÌMÚLÒPỌ̀ ILE IṢẸ́ ÀÀBÒ LÁTI JÀGUN ÀWỌN ÌWÀ IBÀJẸ́ – OLUKOYEDE

Last Updated: July 3, 2025By Tags: , ,

Alága Alákòóso ti Ìgbìmọ̀ Ìṣiṣẹ́ Ọrọ̀ Ajé àti Ìwà Ọ̀daràn Fínánsí (EFCC), Ola Olukoyede, ti kéde fún àtúnṣe ajọṣepọ̀ láàárín àwọn ajọ aabo nípa ìjàkadì lòdì sí ìwà ajẹbanu àti àìsí ààbò ní orílẹ̀-èdè.

EFCC

Ó ṣe ìkéde yìí ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Keje Ọjọ́ Kìíní, Ọdún 2025, nígbà ìrìn-àjò ìwádìí tí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ọmọ ogun ti Senior Leadership and Staff Officers’ Course 3/2025 ti Nigerian Army College of Logistics and Management (NACOLM), Ojo, Lagos, sí ọ́fíìsì EFCC ní Benin.

Alága EFCC, tí ó sọ̀rọ̀ nípasẹ̀ Olórí Ẹ̀ka Ofin àti Ìgbẹ́jọ́, Assistant Commander ti EFCC, ACE I Francis Jirbo, sọ pé nípasẹ̀ àtúnṣe ajọṣepọ̀ àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ nìkan ni a óò lè ṣẹ́gun ìwà ajẹbanu, àìsí ààbò àti àwọn irúfẹ́ ìwà ọ̀daràn mìíràn ní orílẹ̀-èdè.

EFCC

 

Lieutenant Colonel J.O. Elimian, olùkọ́ kóòsì náà, ṣàlàyé pé àkòrí ìrìnàjò ẹ̀kọ́ náà ni: “Ìmúlò Ààbò Orílẹ̀-Èdè Pẹ̀lú Ìfọwọ́sowọ́pọ̀ Gbogbo Àwọn Ẹ̀ka Awujọ.” Ó sọ pé ìbẹ̀wò náà jẹ́ kí àwọn ọmọ ogun ní ìmọ̀ tó dájú nípa agbara EFCC nínú ìmúlò ààbò orílẹ̀-èdè

ACE I Williams Oseghale, Olórí Ẹ̀ka Gbọ̀ngàn àti Ìpolongo, Ẹ̀ka Olùdarí Àgbègbè Benin ti EFCC, nínú àkọsílẹ̀ rẹ̀ tí àkọlé rẹ̀ jẹ́ “EFCC Láti Ìbẹ̀rẹ̀, Àṣeyọrí àti Àwọn Ìṣòro,” sọ pé a dá Ìgbìmọ̀ náà sílẹ̀ ní Oṣù Kẹrin Ọjọ́ Kẹtàlá, Ọdún 2003 láti ọwọ́ ìjọba Ààrẹ Olusegun Obasanjo nítorí ìtànkálẹ̀ ìwà ìbàjẹ́ àti ẹ̀sùn ọ̀rọ̀ ajé tó fẹ dá orílẹ̀-èdè rú.

Ó sọ pé nínú ọdún méjìlélogun (22) tó ti a ti da ẹgbẹ naa,Ìgbìmọ̀ náà ti ṣe àwọn iṣẹ́-ṣíṣe rẹ̀ dáadáa nípa ìwádìí, ìgbẹ́jọ́ àti ìdènà àwọn ìwà ọ̀daràn ọrọ̀ ajé àti fínánsí, tí ó ti yọrí sí ẹgbẹẹgbẹ̀rún ìdálẹ́bi, ìgbàpadà bílíọ̀nù bílíọ̀nù náírà àti ohun ìní, àti ìgbàgbọ́ àwọn olùdokoowo sí ọrọ̀ ajé Nàìjíríà.

Àwọn àṣeyọrí tó miiran to mẹ́nu kàn:

  • Ìjìyà àwọn gomina ṣáájú, MD àwọn ilé-ifowopamọ́, olóyè ọlọ́pàá àti ọmọ ogun, àti àwọn oṣiṣẹ́ àjọ.
  • Ìfìmọ̀lé ile 753 ní Abuja fún ìjọba àpapọ̀.
  • Ìmùpẹ̀ àwọn àjèjì 190 tó kópa nínú ẹ̀sùn cybercrime àti fífi owó ṣòfò ní ìṣèjọba kan ṣoṣo ní Lagos.

Ibrahim Boyi, Olùdarí Ẹ̀ka SCUML, ṣàlàyé pé ẹ̀ka náà ni a da sílẹ̀ láti tọ́jú, ṣàkóso àti ṣàbójútó àwọn ilé iṣẹ́ tí kò ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ilé-ifowopamọ́ (DNFBPs) àti àwọn àjọ aláìlèrè (NPOs) lórí fífi owó ṣòfò àti ìfowópamọ́ àwọn ọdaran.

Nígbà ìdúpẹ́, Major N.H. Shehu dúpẹ́ lọwọ EFCC fún ìfọwọ́sowọ́pọ̀, ó sọ pé àwọn ọmọ ogun ti ní ìmọ̀ tó jinlẹ̀ nípa ohun ti EFCC se nínú ààbò orílẹ̀-èdè àti ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé.

Navy Captain N. Lawali, olùdarí ẹgbẹ́ náà, sọ pé EFCC jẹ́ alábàáṣepọ̀ pàtàkìnínú kíkó àwọn ìṣòro ààbò ní orílẹ̀-èdè, ó sì ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ológun àti àwọn ajọ aabo mìíràn láti dá àyíká tó dáa sílẹ̀ fún gbogbo ènìyàn.

Iroyin.ng/X|officialEFCC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment