Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó Ṣọ̀fọ̀ Ikú Aṣòfin Teleri, Victor Akande
Agbẹnusọ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó, Ọ̀gbẹ́ni Mudashiru Obasa, ti fi ìkedun rẹ̀ jíjinlẹ̀ hàn lórí ikú Ọ̀gbẹ́ni Victor Akande, ẹni tó jẹ́ ọmọ ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin tẹ́lẹ̀ tó ń ṣojú Agbègbè Ojo I.
Ọ̀gbẹ́ni Akande, tí ó jẹ́ aṣòfin olóye àti amòfin, kú lọ́jọ́ Wẹ́dẹ́sé, Oṣù Keje ọjọ́ ọgbọ̀n. Agbẹnusọ Obasa ṣàpèjúwe ikú Ọ̀gbẹ́ni Akande gẹ́gẹ́ bí ìpadànù ńlá fún Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó àti fún ìpínlẹ̀ náà lápapọ̀.
Ó yìn aṣòfin àná náà fún ìgbakọ́lè rẹ̀ sí iṣẹ́ ìjọba àti àwọn ìdáǹkún rẹ̀ tó ṣe pàtàkì nígbà tí ó lo sáà méjì ní Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin láàrin ọdún 2015 sí 2023.
Ìkànsí Akande
Agbẹnusọ Obasa sọ pé: “Ọ̀gbẹ́ni Akande jẹ́ aṣòfin tó nítara, tó sì máa ń ṣiṣẹ́ takuntakun, ó ṣiṣẹ́ fún àwọn tó yàn án pẹ̀lú ìfẹ́ àti ìwà títọ́. Àwọn ìdáǹkún rẹ̀, pàápàá gẹ́gẹ́ bí Alága Ìgbìmọ̀ Ilé Aṣòfin lórí Ìdájọ́, Ẹ̀tọ́ Ọmọ Ènìyàn, Àwọn Ẹ̀bẹ̀ Ará Ìlú, àti LASIEC, wọ́n jẹ́ aláìníye. Ó kó ipa pàtàkì nínú mímú òfin wa lágbára sí i àti gbígbé ìdájọ́ òtítọ́ ga fún gbogbo àwọn ará Èkó.”
Agbẹnusọ mọ̀ pé Akande ní ìmọ̀ jíjinlẹ̀ nípa òfin àti ìgbakọ́lè rẹ̀ láti lo ìmọ̀ òfin rẹ̀ láti fi ṣe ìlànà tó wúlò fún àwọn ará Ìpínlẹ̀ Èkó.
Ó tẹnu mọ́ ipa rẹ̀ nínú gbígbé ẹ̀tọ́ ọmọ ènìyàn ga, fífọwọ́si ìfihàn gbangba nínú ètò ìdìbò, àti ṣíṣe ìdáǹkún sí àwọn àríyànjiyàn aṣòfin tó ṣe pàtàkì.
Ìgbàgbọ́ àti Ìkáàánú
Agbẹnusọ fi kún un pé: “Ìrìlọ rẹ̀ jẹ́ ìrántí tó bani nínú jẹ́ nípa bí ìgbésí ayé ṣe rẹ̀wẹ̀sì tó. A óò rántí rẹ̀ fún ìfọkànsìn rẹ̀, ìgbakọ́lè rẹ̀ tí kò gbìnà sí òtítọ́, àti iṣẹ́ rẹ̀ tó lágbára fún àwọn ará Agbègbè Ojo I àti Ìpínlẹ̀ Èkó.”
Agbẹnusọ Obasa fi ìkáàánú rẹ̀ jíjinlẹ̀ hàn sí ìdílé, àwọn ọ̀rẹ́, àti àwọn olùgbé Ọ̀gbẹ́ni Victor Akande, ó sì gbàdúrà pé kí Ọlọ́run fún wọn ní agbára láti fara da ìpadàlù tí kò ṣeé tún ṣe yìí.
Ó tún fún wọn ní ìdánilójú pé Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó pín nínú ìbànújẹ́ wọn nípa dídúró pẹ̀lú wọn ní àkókò líle yìí, àti pé yóò fi ojú rere rántí àwọn àṣà iṣẹ́ tí Ọ̀gbẹ́ni Akande fi sílẹ̀.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua