NRC

Ilé-iṣẹ́ Ọkọ̀ Ojú-Irìn Nàìjíríà (NRC) Ti Kó Símẹ́ntì Lọ Láti Papalanto sí Ìbàdàn

Last Updated: August 18, 2025By Tags: , ,

Ilé-iṣẹ́ Ọkọ̀ Ojú-Irìn Nàìjíríà (NRC) ti ṣe àṣeyọrí nínú gbígbé àwọn kẹ̀kẹ́-ọkọ̀ tí ó kún fún símẹ́ntì lọ láti Papalanto, Ìpínlẹ̀ Ògùn, dé Moniya, Ìbàdàn, Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́.

Olùdarí Ilé-iṣẹ́ Ọkọ̀ Ojú-Irìn, ajijagbara ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn àti akọ̀wé àtijọ́ fún ètò ọkọ̀ (FCT), Dókítà Kayode Opeifa (DKO), ni ó fi ìròyìn yìí sí ojú ìwé rẹ̀ lórí ìkànnì X ní ọjọ́ Àjẹ́.

Ó fi kún un pé, “Àṣeyọrí pàtàkì yìí fi hàn pé ètò ọkọ̀ ojú-irìn wa ti gba agbára tuntun, ó sì bá ìgbé-ayé  Àtòjọ Ìrètí Tuntun ti Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu mu, èyí tí ó fẹ́ mú àwọn amáyédèrùn Nàìjíríà tún ṣiṣẹ́, láti mú kí ìṣòwò agbègbè lágbára, àti láti mú kí ètò ọrọ̀ ajé gbòrò sí i.

Ètò ọkọ̀ ojú-irìn ti padà sí ipò rẹ̀ báyìí, ó ti wá di èyí tí ó láàbò, tí ó yá, tí ó sì dájú fún àwọn ilé-iṣẹ́ àti àwọn àdúgbò jákèjádò Nàìjíríà.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment