Ilé Ẹjọ́ Gombe Fi Àwọn Elétàn Mẹ́fà Sínú Ọgbà Ẹ̀wọ̀n

Ilé Ẹjọ́ Gombe Fi Àwọn Elétàn Mẹ́fà Sínú Ọgbà Ẹ̀wọ̀n

Last Updated: August 9, 2025By Tags: , ,

Àwọn adájọ́, H.H. Kereng àti Abdulhamid Yakubu ti ilé Ẹjọ́ Gíga Ìpínlẹ̀ Gombe 2 àti 3 tó wà ní Gombe, ni oṣù kẹjọ, ọjọ́ karùn-ún, ọdún 2025, dá Maigari Abba, Joseph Samuel Bulus, Kasheaure Joseph, Emmanuel Dilibe, Livite Ibrahim àti Awolowo Martins lẹ́bi, wọ́n sì fi wọ́n sí àwọn ilé túbú oríṣiríṣi nítorí ìwà jibiti.

Àwọn ẹlẹbi náà ni wọ́n fi ẹ̀sùn kan lọ́tọ̀ọ̀tọ̀ nípa rírú òfin ìgbẹ́kẹ̀lé, jíjẹ ènìyàn àti ìwà ọmọ ènìyàn tí kò bófinmu láti ọwọ́ Olùdarí Àwọn Agbègbè ti Economic and Financial Crimes Commission, EFCC.

Ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan Joseph Samuel Bulus ka pé: “Ìwọ, Joseph Samuel Bulus, ní àwọn àkókò kan láàárín ọdún 2024 àti 2025, ní Gombe, ìpínlẹ̀ Gombe, lábẹ́ ìdarí ilé-ẹjọ́ ologo yìí, fi ìwà àìtọ́ ṣe ara rẹ̀ bí Peter Elis, nípasẹ̀ pípòṣíṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí tí ó jẹ́ ẹ̀ṣọ́ ọba tẹ́lẹ̀ rí ní UK, ṣíṣe àti ṣíṣe àwọn ìkànnì Facebook àti tiktok èké, àti gbígba àwọn ènìyàn tí kò fura láti fi owó ránṣẹ́ sí ọ (ní pàtàkì nípasẹ̀ àwọn ìwé ìkúnlówó ọrẹ), nínú ìgbésẹ̀ náà, o gba $1,500 (Ẹgbẹ̀rún kan àti Ọ̀ọ́dúnrún Dọ́là) sí ọwọ́ rẹ, o sì ti ṣe ìwà ọ̀daràn tí ó tako 321 àti tí ó yẹ fún ìjìyà lábẹ́ ìpín 324 ti Òfin Ìlànà Ìjìyà.”

Lẹ́yìn ìgbà tí wọ́n fi wọ́n sí àtìmọ́lé, àwọn ajìgbè náà gba ẹ̀sùn àdúgbò wọn, ó sì mú kí àwọn agbẹjọ́rò ìfẹ̀sùn, SE Okemini àti AB Kware, rọ ilé-ẹjọ́ láti dá àwọn ajìgbè náà lẹ́bi, kí wọ́n sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n. Síbẹ̀síbẹ̀, amọ̀fin àwọn ajìgbè náà rọ ilé-ẹjọ́ láti fi ìbàjẹ́ jẹ ìdájọ́ pẹ̀lú àánú.

Adájọ́ Kereng, lẹ́yìn tí ó ti gbọ́ ọ̀rọ̀ àwọn agbẹjọ́rò ìfẹ̀sùn àti àwọn agbẹjọ́rò ààbò, dá Abba lẹ́bi, ó sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n oṣù mẹ́fà pẹ̀lú àṣayan owó ìtanràn N60,000 (Ẹgbàá mẹ́ta ó lé N60,000), Martins sì gba àkókò ọdún mẹ́fà sẹ́wọ̀n tàbí owó ìtanràn N50,000 (Ẹgbàá mẹ́ta ó lé N50,000).

Adájọ́ Yakubu dá Bulus, Joseph, Dilibe àti Ibrahim lẹ́bi, ó sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n oṣù mẹ́rìnlélógún (24) kọ̀ọ̀kan tàbí owó ìtanràn N50,000 kọ̀ọ̀kan.

Yàtọ̀ sí èyí, ilé-ẹjọ́ dájọ́ pé àpapọ̀ owó N2,800,000 (Mílíọ̀nù méjì àti Ẹgbẹ̀rún méjìlá) tí wọ́n rí nígbà ìwádìí, tí ó sì jẹ́ èrè ìwà ọ̀daràn, ni kí wọ́n fi san ẹ̀san fún àwọn tí wọ́n ti ṣe ìwà ọ̀daràn sí.

Yàtọ̀ sí èyí, ilé-ẹjọ́ pa á láṣẹ́ pé kí àwọn ajìgbè náà fi Laptop kan àti àwọn tẹlifóònù márùn-ún tí wọ́n rí níbi tí wọ́n ti mú wọ́n, tí ó sì jẹ́ ohun èlò ìwà ọ̀daràn, fún ìjọba àpapọ̀ Nàìjíríà.

Ìrìn-àjò àwọn ajìgbè náà lọ sí ilé túbú bẹ̀rẹ̀ nígbà tí Ìgbìmọ̀ náà gba ìsọfúnni nípa àwọn ìwà búburú wọn. A mú wọn, a sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n.

 

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment