Awon odaran

Ilé-Ẹjọ́ Edo Fi Àwọn Oníwàbàjẹ́ Orí Ayélujára Mẹ́fà Sẹ́wọ̀n

Last Updated: August 19, 2025By Tags: , , ,

Dájúkísi M. Itsueli ti Ilé-Ẹjọ́ Gíga ti Ìpínlẹ̀ Edo, tí ó jókòó ní Ìlú Benin, ti dá àwọn Oníwà-ìbàjẹ́ orí ayélujára mẹ́fà lẹ́bi, wọ́n sì fi wọ́n sẹ́wọ̀n.

Àwọn tí wọ́n dá lẹ́bi náà ni: Idemudia Destiny, Osifo Destiny, Nomanidobo Favour, Dauda Ahmed, David Samuel àti Wisdom John.

Ìgbìmọ̀ Olùdarí Àgbègbè Benin ti Àjọ Òfin Ìfẹ̀sùn-kan-ni lórí Ọrọ̀-Ajé àti Owó, EFCC ni ó fi wọ́n sẹ́jọ́ lórí ẹ̀sùn kan-kan lọtọ̀, tí ó jẹ mọ́ jíjí orúkọ ẹlòmíràn lọ, gbígbà ohun kan nípasẹ̀ àṣehàn èké, dídá owó ìwà-ọ̀daràn dúró àti níní àwọn ìwé àwàdà lọ́wọ́.

Ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan Idemudia Destiny kà pé: “Ìwọ Idemudia Destiny (m) ní tàbí nípa ọjọ́ kìn-ín-ní August, 2025, láàárín àyè àṣẹ Ilé-Ẹjọ́ Gíga yìí, wà ní ìkáwọ́ rẹ, nínú iPhone 16 Plus rẹ, pẹ̀lú IMEI Number 355648184280359, àwọn ìwé tí o mọ̀ tàbí tí ó yẹ kí o ti mọ̀ pé ó ní àṣehàn èké nínú, nípa bẹ́ẹ̀, o ti ṣe ẹ̀ṣẹ̀ kan tí ó lòdì sí Àbálá 6 àti 8 ti Òfin Lórí Ìwà-àyèbáyé Owó Àtìwàjú àti Àwọn Ẹ̀ṣẹ̀ Ìwà-àyèbáyé mìíràn ti 2006 tí ó sì jẹ́ jẹ̀bi lábẹ́ Àbálá 1(3) ti Òfin kan náà.”

Gbogbo wọn jẹ́wọ́ ‘jẹ̀bi’, lẹ́yìn èyí ni agbẹjọ́rò agbófinrò, K. Y. Bello rọ ilé-ẹjọ́ láti sọ wọ́n di ẹni tí ó jẹ̀bi, kí wọ́n sì gbé ìdájọ́ sí wọn lọ́rùn gẹ́gẹ́ bí ó ti tọ́, nígbà tí agbẹjọ́rò àwọn olùgbèjà bẹ̀bẹ̀ fún ilé-ẹjọ́ láti fi àánú wọ ìdájọ́, ó sọ pé wọ́n ti ronú pìwàdà fún àwọn ìṣe wọn.

Dájúkísi Itsueli dá gbogbo wọn lẹ́bi, ó sì gbé ìdájọ́ ẹ̀wọ̀n ọdún méjì sí wọn lọ́rùn tàbí kí wọ́n san ìjìyà owó ₦200,000 (Igba Ọ̀kẹ́ Naira), lẹ́sẹsẹ.

Gbogbo àwọn tí wọ́n dá lẹ́bi náà fi àwọn fóònù wọn, àwọn kọ̀mpútà alágbèkálẹ̀ àti owó tí ó wà nínú àwọn àkọ́ọ́lẹ̀ báńkì wọn, tí wọ́n jẹ́ àwọn ohun èlò àti owó tí ó wá láti inú àwọn ìwà-ọ̀daràn wọn, lẹ́sẹsẹ sílẹ̀ fún ìjọba àpapọ̀. Wọ́n tún kọ ìwé ìlérí láti wà ní ìhùwàsí rere láti ìgbà yẹn lọ.

Àwọn tí wọ́n dá lẹ́bi náà jẹ́ ẹni tí Ìgbìmọ̀ Olùdarí Àgbègbè Benin ti Àjọ EFCC mú tí wọ́n sì fi sẹ́jọ́, lẹ́yìn ìsọfúnni tí ó dájú tí ó tú àwọn iṣẹ́ ìwà-àyèbáyé orí ayélujára wọn.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment