Ilé-Ẹjọ́ America Yí Ìjìyà Ẹ̀tàn Ìlú £464 mílíọ̀nù Padà Lòdì Sí Trump
Ilé-ẹjọ́ kan ní Orílẹ̀-èdè America yí ìjìyà ẹ̀tàn tí ó tó £464 mílíọ̀nù padà, ìjìyà tí onídàájọ́ kan fi lé Ààrẹ Donald Trump lórí lẹ́yìn tí ó rí i pé ó fi ẹ̀tàn mú iye ohun ìní rẹ̀ pọ̀ sí i. Wọ́n pè iye owó náà ní “àpọ́jù” ṣùgbọ́n wọ́n gbé ìdájọ́ lòdì sí i náà lẹ́sẹ̀.
Onídàájọ́ Arthur Engoron ṣe ìdájọ́ náà lòdì sí Trump ní oṣù kejì ọdún 2024 ní àkókò tí ó ń díje láti tún padà sí Ilé Ààrẹ White House, ìdájọ́ yìí sì wáyé pẹ̀lú àwọn ìgbẹ́jọ́ ọ̀ràn ìwà-ọ̀daràn mìíràn tí ó wà lórí rẹ̀.
Engoron tún paṣẹ fún gbajúmọ̀ oníṣòwò tó di olóṣèlú náà láti san £464 mílíọ̀nù, pẹ̀lú owó èlé, nígbà tí wọ́n sọ fún àwọn ọmọ rẹ̀ Eric àti Don Jr. láti san tó £4 mílíọ̀nù kọ̀ọ́kan.
Onídàájọ́ náà rí i pé Trump àti ilé-iṣẹ́ rẹ̀ ti fi àìtọ́ mú iye owó wọn pọ̀ sí i, wọ́n sì ti fi ẹ̀tàn yí iye àwọn ilé wọn padà láti gba owó-yíyá tó dára tàbí àdéhùn ààbò.
Pẹ̀lú owó tí wọ́n gbà lọ́wọ́ Trump, onídàájọ́ náà tún fi òfin de e láti má ṣe ìṣòwò fún ọdún mẹ́ta, èyí tí ààrẹ náà tún pè ní “ìdánwò ikú fún ilé-iṣẹ́” ní gbogbo ìgbà.
Ní ọjọ́bọ̀, Ẹ̀ka Ìgbẹ́jọ́ Àgbà ti Ilé-ẹjọ́ Gíga Jù Lọ ní New York gbé ìdájọ́ náà lẹ́sẹ̀, ṣùgbọ́n wọ́n sọ pé iye owó ìjìyà náà “jẹ́ àpọ́jù” àti pé “ó lòdì sí ìlànà kẹjọ nínú Ìwé Àdéhùn Ìjọba Orílẹ̀-Èdè Amẹ́ríkà.”
Akọ́wé Àgbà ti Ìpínlẹ̀, Letitia James, ẹni tí ó kọ́kọ́ gbé ẹjọ́ náà wá, lè fi ẹjọ́ náà lọ Ilé-ẹjọ́ Gíga Jù Lọ ti ìpínlẹ̀ náà, New York Court of Appeals báyìí.
Lẹ́yìn ìdájọ́ àkọ́kọ́, Trump wá ọ̀nà láti tako ìdájọ́ àti ìlànà ìjìyà náà, èyí tí ó ti ń pọ̀ sí i pẹ̀lú owó èlé bí ó ti ń fẹjọ́ náà lọ síbẹ̀.
Ó tún fi ìgbàgbọ́ rẹ̀ hàn pé ọ̀rọ̀ àti ìjìyà náà jẹ́ “ní ìdí òṣèlú.”
Ọmọ rẹ̀ Don Jr. pè ìdájọ́ ilé-ẹjọ́ náà ní “ìṣẹ́gun ńlá!!!”
Ó kọ̀wé ní orí X pé, “Ilé-ẹjọ́ Ìgbẹ́jọ́ Àgbà ti New York ti fagilé ìjìyà ẹ̀tàn tí ó lé ní £500m lórí Ààrẹ Trump! Ó máa ń jẹ́ ìwádìí tí kò dára nígbà gbogbo, ìdààmú ìdìbò, àti ìdájọ́ tí kò tọ́ rárá… àní ilé-ẹjọ́ ìgbẹ́jọ́ àgbà ti New York tí ó jẹ́ alátìlẹyìn ẹgbẹ́ òsì gbà bẹ́ẹ̀ pẹ̀lú! Kò sí ìjà sí òfin mọ́!”
Nígbà ìgbẹ́jọ́ náà, tí wọ́n ṣe láìní àwọn adájọ́ ọ̀ràn lábẹ́ òfin ìpínlẹ̀, Trump fẹ̀sùn kan ààrẹ ìgbà náà, Joe Biden, pé òun ló gbé ẹjọ́ náà wá, ó sì pè é ní “lílo àgbá fún ìjà si alátakò òṣèlú tí ó ní àtìlẹ́yìn púpọ̀ láàárín àwọn ènìyàn.”
Nítorí pé ọ̀ràn ara ẹni ni, kì í ṣe ọ̀ràn ìwà-ọ̀daràn, kò sí ìhalẹ̀ fún àtìmọ́lé.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua