Ikú ọmọ mi Ifeanyi yí ìgbésí ayé mi padà – Davido

Last Updated: August 13, 2025By Tags: , , ,

Gbajúgbajù akọrin Takansufe ni, David Adeleke, tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí Davido, ti sọ̀rọ̀ nípa bí ikú ọmọ rẹ̀, Ifeanyi Adeleke, ṣe yí ojú rẹ̀ sí ìgbésí ayé àti iṣẹ́ rẹ̀ padà.

Davido àti ìyàwó rẹ̀, Chioma, pàdánù ọmọ wọn ọmọ ọdún mẹ́ta ní Oṣù Kẹwàá ọdún 2022 lẹ́yìn tí ó rì sínú adágún omi ní ilé wọn ní Banana Island ní Èkó.

Nínú ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò kan láìpẹ́ pẹ̀lú Rocsi Diaz ti ABC News, akọrin náà ṣàpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ohun tó yí ìgbésí ayé padà, ó sì sọ pé ó fún òun ní òye jíjinlẹ̀ sí ìfaradà àti ète.

Ó fi kún un pé agbára tí òun àti ìyàwó òun fi hàn ní àkókò líle náà ti fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ní ìwúrí, ó sì sọ pé ọ̀pọ̀ ènìyàn ti tọ òun wá láti dúpẹ́ lọ́wọ́ òun fún gbígbà wọ́n níyànjú láti dúró ṣinṣin ní àkókò ìṣòro naa.

Nígbà ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò náà, agbalejo náà sọ pé, “Lílo láti dojú kọ ìpàdánù ọmọ rẹ ní àkókò yẹn, níní agbára láti yẹra kúrò kí o sì wo iṣẹ́ rẹ padà, fún ọ ní ìtúntò àti ìtúntẹ́lọ́rùn bí o ṣe fẹ́ tẹ̀síwájú.”

Davido dáhùn pé, “Dájúdájú, ó yí ìgbésí ayé mi padà. Mo mọ iye àwọn tí wọ́n máa ń wá sọ́dọ̀ mi ní pápá ọkọ̀ òfurufú láìròtẹ́lẹ̀ láti sọ fún mi bí agbára mi ṣe fún wọn ní ìwúrí ní àkókò líle.

“Mo ń sọ fún ìyàwó mi ní ọjọ́ kan pé inú mi dùn sí bí a ṣe padà bọ́ sípò. Nísinsìnyí, a ti bí ìbejì.

Wọ́n tóbi, wọ́n sì ń pariwo káàkiri. Fún wa láti lè làkọjá ìpàdánù ọmọ wa ti a sì lè padà bọ́ sípò lọ́nà tó pọ̀ jù ni ohun tó tóbi.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment