Ijọba Zambia sọ pé ibi ìwakùsà tó ti tú èròjà Asiidi eléwu jade teleri kò léwu mọ́
Ọ̀gbẹ́ni Cornelius Mweetwa, agbẹnusọ ìjọba Zambia, kò fàyè gba ẹ̀sùn tí ilé-iṣẹ́ aṣojú orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà fi kan ìjọba náà lórí àwọn èròjà eléwu tó wà ní ìlú náà. Nínú àpéjọ ìròyìn kan ní ọjọ́bọ̀, ó sọ pé àwọn òṣìṣẹ́ ti mọ ibi tí ọ̀ràn náà ti ṣẹlẹ̀, wọ́n sì ti lo efun láti dín iye àwọn èròjà eléwu tí ó wà níbẹ̀ kù.
https://www.africanews.com/embed/2821899
Èyí wá lẹ́yìn ìkìlọ̀ kan láti ọ̀dọ̀ ilé-iṣẹ́ aṣojú orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ní ọjọ́rú, tí ó sọ nípa “àwọn èròjà olóró àti eléwu” tó wà ní Chambisi, agbègbè kan ní àríwá Zambia tí ọ̀ràn èròjà eléwu tí ó tú jáde láti ilé-iṣẹ́ tó ń tún idẹ ṣe ní oṣù kejì ti kọlu.
Ọ̀ràn náà ṣẹlẹ̀ nígbà tí odi kan tí ó di àwọn èròjà olóró àti àwọn ohun èlò tí ó wúwo mọ́ra ní ibi ìwakùsà kan tí ó jẹ́ ti àwọn ará Ṣáínà wó, tí ó sì mú kí àwọn ohun èlò olóró tó tó 50 mílíọ̀nù lítà wọ inú odò Kafue.
Ilé-iṣẹ́ aṣojú orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà kìlọ̀ pé kí ẹnikẹ́ni má lọ sí agbègbè náà, wọ́n sì sọ pé àwọn òṣìṣẹ́ wọn ti padà kúrò ní agbègbè tí ó ti kan.
Ṣùgbọ́n ìjọba Zambia sọ pé àwọn ìdánwò tí àwọn onímọ̀ sáyẹ́ǹsì ṣe ti fi hàn pé àwọn èròjà olóró náà ti padà sí bọ́ńkẹ́, àti pé a ti yẹra fún ewu sí ìgbésí ayé ènìyàn, ẹranko, àti àwọn ohun ọ̀gbìn.
Àwọn ìjàm̀bá ìwakùsà kò fi bẹ́ẹ̀ kéré ní Zambia, ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè tí ó ń ta idẹ jáde jù lọ ní àgbáyé.
Orisun – Africanews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua