uk-visa

Ìjọba UK Ń Gbérò Láti Fi Àwọn Àjèjì Sínú Àwọn Ibùdó Ológun

Last Updated: September 7, 2025By Tags: ,

 

Ìjọba Ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì sọ ní Ọjọ́ Àìkú pé òun ń gbérò láti fi àwọn àjèjì sí àwọn ibùdó ológun, bí ìbínú ti ń pọ̀ sí i láàárín àwọn èka kan lára gbogbo gbòò lórí ìlànà gbígbé àwọn olùwá-ibi ààbò sínú àwọn ilé ìtura.

Akọ̀wé Olùgbèjà, John Healey, sọ fún Sky News pé: “Àwa ń wá ọ̀nà láti lo àwọn ibùdó ológun àti àwọn ibùdó tí kò jẹ́ ti ológun fún ìgbà díẹ̀ fún àwọn ènìyàn tí wọ́n ń wá pẹ̀lú àwọn ọkọ̀ kékeré wọ̀nyí.”

Mínísítà Ètò Abẹ́lé, Shabana Mahmood, sọ nínú gbólóhùn kan pé àwọn àjèjì tí wọ́n ń lo ọkọ̀ láti ré Ikanni kọjá láti France “kò gbọdọ̀ ṣe rárá.” gege bi iroyin Vanguard se so

Àwọn ènìyàn tó ju 30,000 (30,000) lọ ti dé nípasẹ̀ ọ̀nà yẹn láti ìbẹ̀rẹ̀ ọdún, gẹ́gẹ́ bí àwọn ìṣirò tí Ilé-iṣẹ́ Ìjọba fún Ètò Abẹ́lé Mahmood tẹ̀ jáde ní Ọjọ́ Àìkú.

Ó tún sọ pé àdéhùn pẹ̀lú France tí ó bẹ̀rẹ̀ sí ṣiṣẹ́ ní ìbẹ̀rẹ̀ Oṣù Kẹjọ yẹ kí ó jẹ́ kí Ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì mú àwọn tí wọ́n bá dé pẹ̀lú ọkọ̀, kí wọ́n sì lè fọwọ́ tì wọ́n padà sí France.

Àdéhùn náà gba àwọn ìpadàbọ̀ laṣẹ níwọ̀n ìgbà tí Ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì bá gba iye àwọn àjèjì tí ó yẹ tí wọ́n bá wá láti France.

Àwọn ìwọde ti bẹ̀rẹ̀ láyìíká àwọn ilé ìtura kan tí a ń lò báyìí láti fi àwọn àjèjì sí, pẹ̀lú ìjọba tí ó ní láti dojú kọ àwọn ìjà-lórí-òfin.

Òfin gbọ́dọ̀ rí i dájú pé a pèsè àyè ìgbé àti ìtọ́jú ìlera fún àwọn olùwá-ibi ààbò.

Alákòóso Àgbà, Keir Starmer, ti ṣèlérí láti fòpin sí lílo àwọn ilé ìtura láàárín ọdún mẹ́rin (4) tó ń bọ̀, ìjọba rẹ̀ sì ti kéde pé a ti dín iye àwọn àyè wọn kù sí ààbọ̀ ní ìfiwéra pẹ̀lú ọdún kan sẹ́yìn.

Ìjọba Ìgbìmọ̀ Aṣàtúnṣe tó ti kọjá ti fi ìdí àwọn ibùdó ológun méjì (2) tí kò wúlò mọ́ múlẹ̀, tí wọ́n sì ń gbé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn olùwá-ibi ààbò sí i—ìṣe tí àwọn àjọ ìrànlọ́wọ́ àwọn àjèjì ṣàríwísí rẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment