Ìjọba Benue Ṣe Ìfowósowọ́pọ̀ Pẹ̀lú ICPC Lati Gbógunti Ìwà Ìbàjẹ́

Ìjọba Benue Ṣe Ìfowósowọ́pọ̀ Pẹ̀lú ICPC Lati Gbógunti Ìwà Ìbàjẹ́

Last Updated: August 10, 2025By Tags: , ,

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Benue ti fi idi rẹ̀ hàn láti mú àjọṣe rẹ̀ lágbára sí i pẹ̀lú Independent Corrupt Practices and other Related Offences Commission (ICPC), nínú gbígbógun ti ìwà àbàwọ̀n owó.

Ọ̀gbẹ́ni Denen Aondoakaa, Olùdámọ̀ràn Àkànṣe fún Gómìnà lórí ìjọba ìbílẹ̀ àti ọ̀ràn ìjòyè, ló fi èyí hàn ní parí ọ̀sẹ̀ ní Makurdi nígbà ìbẹ̀wò láti ọwọ́ Kọmíṣọ́nà Alátakò-ìwà-àbàwọ̀n-owó ti Benue, ti ICPC, Ọ̀gbẹ́ni M.A. Wala.

Ọ̀gbẹ́ni Aondoakaa sọ pé Gómìnà Hyacinth Alia ti fi àṣẹ fún gbogbo àwọn alákóso ìjọba àti àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba láti máa fi òtítọ́ hàn, kí wọ́n sì máa ṣiṣẹ́ lọ́nà tí ó tọ́ nígbà tí wọ́n bá ń lo àwọn ohun-èlò ìjọba.

Ó sọ pé èyí farahàn nínú àwọn iṣẹ́ ìṣèdálẹ̀ tí ó ń lọ, sísan owó oṣù àti owó ìfẹ̀yìntì ní kété, àti àwọn ìgbésẹ̀ pàtàkì mìíràn, èyí tí ó ti mú Ìpínlẹ̀ Benue di ibùdó ìṣiṣẹ́ àti ìdàgbàsókè.

Aondoaka fi ìtẹ́wọ́gbà Ẹ̀ka náà hàn láti ṣe ìfowósowọ́pọ̀ pẹ̀lú ICPC gẹ́gẹ́ bí Kọmíṣọ́nà Alátakò-ìwà-àbàwọ̀n-owó ṣe béèrè láti mú àwọn ilé-iṣẹ́ dúró ṣinṣin ní ìjọba ìbílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìdáàbòbò lòdì sí àwọn ìwà àbàwọ̀n owó.

Ó tẹnu mọ́ ìlò àwọn ìgbésẹ̀ ìkọ́ni láti dín ìfúnni-ìgbáradì-owó tí kò tọ́ láti ọ̀dọ́ àwọn ènìyàn kù, èyí tí ó máa ń mú ìwà àbàwọ̀n owó pọ̀ sí i.

Ọ̀gbẹ́ni Aondoakaa dúpẹ́ lọ́wọ́ ICPC fún ìbẹ̀wò náà, ó sì tún fi ìfaradà Ẹ̀ka náà hàn láti ṣe ìtìlẹ́yìn fún àwọn ìgbésẹ̀ alátakò-ìwà-àbàwọ̀n-owó, pàápàá ní ìpele àwọn ará ìlú.

Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ṣáájú, Kọmíṣọ́nà Alátakò-ìwà-àbàwọ̀n-owó ti ICPC, Ọ̀gbẹ́ni M.A. Wala, ṣàlàyé pé ìbẹ̀wò náà wà láti mú ìfowósowọ́pọ̀ pẹ̀lú Ẹ̀ka náà lágbára sí i láti tẹ́ àwọn ìgbìyànjú ilé-iṣẹ́ alátakò-ìwà-àbàwọ̀n-owó sí àwọn ìjọba ìbílẹ̀ àti láti mú ìmọ̀ sí i láàárín àwọn ará ìlú lòdì sí àwọn ìwà àbàwọ̀n owó.

Ó fi hàn pé àwọn ìpinnu ìgbìmọ̀ náà kò fi sí àwọn ìgbésẹ̀ ìfìyàjẹ́ àti ìṣe òfin nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún fi sí ìdènà ìwà àbàwọ̀n owó nípasẹ̀ àtúnyẹ̀wò ètò àti ìkọ́ni fún gbogbo ènìyàn.

 

Orisun – Dailypost

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment