Ìjọba Àpapọ̀ Yàn KWAM1 Gẹ́gẹ́ Bíi Aṣojú Ààbò Pápá Ọkọ̀ Òfurufú Lẹ́yìn Ìṣẹ̀lẹ̀ Ìdènà Ọkọ̀ Òfurufú
Ìjọba Àpapọ̀ ti yàn King Wasiu Ayinde Marshal, tó gbajúmọ̀ bíi KWAM1 tàbí K1 De Ultimate, gẹ́gẹ́ bíi Aṣojú fún ìlànà ààbò pápá ọkọ̀ òfurufú tí ó tọ́.
Èyí wáyé lẹ́yìn tí ìjọba ṣe ìpinnu láti dín ìdènà tí wọ́n fi fún akọrin náà láti oṣù mẹ́fà sí oṣù kan lẹ́yìn ìjà rẹ̀ pẹ̀lú àwọn òṣìṣẹ́ ValueJet ní Pápá Ọkọ̀ Òfurufú Àgbáyé ti Nnamdi Azikiwe.
Nínú ìwé-ìkéde tí Mínísítà fún Ọkọ̀ Òfurufú àti Ìdàgbàsókè Ojú Òfurufú, Festus Keyamo, fi sílẹ̀ lórí ìkànnì X rẹ̀ ni Ọjọ́rú, ó sọ pé ìgbésẹ̀ náà jẹ́ apá kan ìpinnu gbogbogbòò láti yanjú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìwà tí kò bójú mu láìpẹ́ ní àwọn pápá ọkọ̀ òfurufú.
Keyamo kéde pé, “Àjọ FAAN yóò tún ṣiṣẹ́ pẹ̀lú gbajúmọ̀ akọrin náà pẹ̀lú èrò láti fi ṣe aṣojú fún ìlànà ààbò pápá ọkọ̀ òfurufú tí ó tọ́ lọ́jọ́ iwájú.”
Mínísítà náà sọ pé KWAM1 ti “fi ìrònú hàn ní gbangba” lórí àwọn ìṣesí rẹ̀, èyí tí ó mú kí Àjọ Ààbò Ọkọ̀ Òfurufú ti Nàìjíríà (NCAA) yí ẹ̀sùn ọ̀daràn tí wọ́n fi kàn án padà, tí wọ́n sì dín ìdènà rẹ̀ sí oṣù kan.
Keyamo tún fi hàn pé Ààfin Oluranti Ogoyi àti Olùdarí Àkọ́kọ́ Ivan Oloba ti ValueJet, tí wọ́n kópa nínú ìṣẹ̀lẹ̀ kan náà, yóò tún gba àwọn ìwé-àṣẹ wọn padà lẹ́yìn tí wọ́n ti sin àkókò ìkọ́ni lọ́rọ̀ iṣẹ́ fún oṣù kan, tí wọ́n sì ti ṣe àtúnyẹ̀wò iṣẹ́ wọn.
Ó tẹnu mọ́ ọn pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n ṣe àwọn ìpinnu náà lórí ìbáradára, ìjọba sì ṣì faramọ́ láti máa fi ìbáwí múlẹ̀ nínú àwọn ẹ̀ka ọkọ̀ òfurufú.
Ó sọ pé, “A fojú pàtàkì wo ààbò àti ìwà tí ó yẹ nínú ẹ̀ka ọkọ̀ òfurufú, a sì ti pinnu láti fa ìlà lẹ́yìn àwọn ìdájọ́ wọ̀nyí.”
Ìkéde náà wáyé bí Ilé-iṣẹ́ Ọkọ̀ Òfurufú ṣe tún kéde pé àwọn yóò ṣe ìgbéyàwó ní ọ̀sẹ̀ tí ń bọ̀ láti tún kọ́ àwọn òṣìṣẹ́ ààbò àti àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú láti yanjú àwọn ìṣòro tí ó le pẹ̀lú àwọn arìnrìn-àjò.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua