Ìjọba Àpapọ̀ ti Pàdánù Ẹ̀tọ́ Ìwà Mímọ́ Láti Fi Arìnrìn Àjò Oníwà Àìtọ́ Jẹ́jọ́ Lẹ́yìn Tí Wọ́n Dárí Ẹ̀bi Ji KWAM 1 – Falana

Ìjọba Àpapọ̀ ti Pàdánù Ẹ̀tọ́ Ìwà Mímọ́ Láti Fi Arìnrìn Àjò Oníwà Àìtọ́ Jẹ́jọ́ Lẹ́yìn Tí Wọ́n Dárí Ẹ̀bi Ji KWAM 1 – Falana

Last Updated: August 13, 2025By Tags: , , ,

 

Agbẹjọ́rò ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn, Femi Falana (SAN), ti fi ẹ̀sùn kan Ìjọba Àpapọ̀ pé ó ti ba àṣẹ ìwà mímọ́ rẹ̀ jẹ́ láti fi arìnrìn àjò afẹ́fẹ́ oníwà àìtọ́ lẹ́jọ́ lẹ́yìn ìpinnu rẹ̀ láti dáríji gbajúgbajà olórin Fuji, Wasiu Ayinde Marshal, tí gbogbo èèyàn mọ̀ sí KWAM 1, lórí ẹ̀sùn ìwà àìtọ́ ní pápákọ̀ òfuurufú Nnamdi Azikiwe, tí ó wà ní Abuja.

Ilé iṣẹ́ Ọ̀gá Ọlọ́pàá ti bẹ̀rẹ̀ ìwádìí lórí ẹ̀sùn pé olórin náà da ohun tí ó wà nínú ìgò kan sórí awakọ̀ òfuurufú kan, òṣìṣẹ́ ààbò kan, àti àwọn arìnrìn-àjò kan ní pápákọ̀ òfuurufú náà.

Síbẹ̀síbẹ̀, kí wọ́n tó parí ìwádìí náà tí wọ́n sì fi ẹ̀sùn kàn án, Ìjọba Àpapọ̀ gba ìtọrọ àforíjì KWAM 1, wọ́n sì kéde pé wọ́n máa yàn án gẹ́gẹ́ bí aṣojú fún ààbò ní pápákọ̀ òfuurufú.

Falana ṣáátá ìgbésẹ̀ náà, ó sì kìlọ̀ pé ó ń fi àpẹẹrẹ búburú lélẹ̀.

Ó sọ pé, “Nípasẹ̀ ìgbésẹ̀ yìí, Ìjọba Àpapọ̀ ti pàdánù ẹ̀tọ́ ìwà mímọ́ rẹ̀ láti mú tàbí fi àwọn arìnrìn àjò mìíràn lẹ́jọ́ tí wọ́n bá ṣe ìwà àìtọ́ kan náà ní àwọn pápákọ̀ òfuurufú orílẹ̀-èdè.”

Ó tọ́ka sí yíyọ ẹ̀sùn kúrò lọ́wọ́ Ms. Comfort Emmanson láìpẹ́ — tí wọ́n fi ẹ̀sùn ìwà àìtọ́ kàn lórí ọkọ̀ òfuurufú Ibom Air — gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí pé ìjọba ń ṣe àyànfẹ́ nípa bí wọ́n ṣe ń bá àwọn irú ẹjọ́ bẹ́ẹ̀ lò, èyí tó sì lè fa kí wọ́n fi ẹ̀sùn ìwà ìbàjẹ́ sí wọn.

Falana fi kún un pé, “Níwọ̀n bí àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè ti ní ẹ̀tọ́, ojúṣe, àti àǹfààní dọ́gba níwájú òfin, wọn yóò máa fi ẹ̀sùn ìwà ìbàjẹ́ kan ìjọba láti ìgbà yìí lọ nígbàkúùgbà tí ó bá fi àwọn arìnrìn àjò mìíràn lẹ́jọ́ fún ìwà kan náà.”

Amúgbálẹ́rọ̀ àgbà náà tẹnu mọ́ ọn pé dídáríji KWAM 1 láìgbẹ́jọ́ ta ko ìlànà ìlo òfin dọ́gba, ó sì ń pa ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn aráàlú run nínú ètò ìdájọ́.

Orisun – Iroyin.ng/Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment