Ìjọba Àpapọ̀ Lé Àwọn Oṣiṣẹ́ Ẹ̀wọ̀n 15 Lẹ́nu Iṣẹ́, Ó sì Lé Àwọn 59 kúrò ní Ipò
Ajọ to n ri si eto aabo ilu, eto atunṣe, iṣẹ ina ati iṣẹ aṣilọ (Civil Defence, Correctional, Fire and Immigration Services Board (CDCFIB) ti gbe igbesẹ lori awọn oṣiṣẹ ileeṣẹ atunṣe lorilẹede Naijiria, wọ́n lé àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́ẹ̀dógún (15) lẹ́nu iṣẹ́, ti wọn si ti sọ àwọn mokandínlọ́gọ́ta (59) kúrò si ipò kekere lẹ́yìn tí wọ́n ti parí ìjíròrò lórí àwọn ọ̀ràn ìfìyàjẹ́ 231.
Umar Abubakar, Igbákejì Olùdarí Àkóso àwọn ìfìyàjẹ́ àti Olùdarí Àjọ Tó Ń Rí sí Ọ̀rọ̀ Àwùjọ, ló sọ èyí nínú ìwé ìkéde kan tí ó tẹ̀wọ́lù ní ọjọ́ Tusde.
Gẹ́gẹ́ bí ìwé ìkéde náà ti sọ, Àwọn Ẹgbẹ́ Ìjìyà àti Àwọn Ẹgbẹ́ Iṣẹ́ Àkànṣe (BDGPC) ló fi àwọn ọ̀ràn náà sílẹ̀ fún Ìgbìmọ̀ lẹ́yìn ìwádìí tí ó gbòòrò àti ìlànà tí ó tọ́.
“Lẹ́yìn àyẹ̀wò tó jinlẹ̀, Ìgbìmọ̀ náà fọwọ́ sí onírúurú ìgbésẹ̀ ìdásílẹ̀ ní ìbámu pẹ̀lú ìmúṣẹ rẹ̀ láti mú kí ìdásílẹ̀ àti pípa ìwà títọ́ Àjọ náà mọ́,” Ìgbìmọ̀ náà sọ.
àtọ̀ sí lílé wọn lẹ́nu iṣẹ́ àti lílé wọn kúrò ní ipò, wọ́n fún àwọn òṣìṣẹ́ 42 ní ìwé ìkìlọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ àtúnṣe, nígbà tí wọ́n fi àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́jọ fẹ̀yìntì lẹ́nu iṣẹ́. Wọ́n tún yí ipò òṣìṣẹ́ kan padà, wọ́n sì pa á láṣẹ láti san gbogbo owó tí ó ti gbà nígbà tí ó wà ní ipò tí kò yẹ
Ìgbìmọ̀ náà tún sọ pé òun ti dá àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́rìndínlógún (16) láre tí wọ́n rí i pé wọn kò jẹ̀bi àwọn ẹ̀sùn tí wọ́n fi kàn wọ́n.
Ó fi kún un pé àwọn ọlọ́pàá méje ni wọ́n ti dá dúró títí tí ìwádìí yóò fi túbọ̀ wáyé lórí bí wọ́n ṣe kópa nínú ọ̀ràn kan tó ń lọ lọ́wọ́.
Ìwé ìkéde náà fi kún un pé, “Nínú ọ̀ràn kan, wọ́n da òṣìṣẹ́ kan dúró lẹ́nu iṣẹ́, wọ́n sì rọ̀ pé kí wọ́n fi í lé Economic and Financial Crimes Commission (EFCC) lọ́wọ́ fún ìgbẹ́jọ́ nítorí ìwà ọ̀daràn náà tí ó lágbára.”
CDCFIB, lábẹ́ ìdarí Mínísítà fún ọ̀ràn inú ilé, Olubunmi Tunde Ojo, fi ìdí ìfaradà rẹ̀ múlẹ̀ láti mú ìbòṣùwọ̀n tí ó tọ́ àti ìbòṣùwọ̀n iṣẹ́ ṣiṣẹ́ dúró sí gbogbo àgbègbè.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ nípa ìdàgbàsókè yìí, Olùdarí Àgbà ti àwọn ìfìyàjẹ́ Àwọn Ẹ̀wọ̀n, Sylvester Nwacuhe, mú un dá àwọn aráàlú lójú pé gbogbo ọ̀rọ̀ tí ó jẹ mọ́ ìbáwí yóò tẹ̀síwájú láti máa ṣe pẹ̀lú ìdúróṣánṣán àti ní pípa àwọn ìlànà tí ó wà nílẹ̀ mọ́.
Oríṣun àwòrán, Channels Tv
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua