Tunji-Alausa

Ìjọba Àpapọ̀ Ṣafihan Àkànṣe Ìwé Ẹ̀kọ́ Tuntun fún Ẹ̀kọ́ Ìpìlẹ̀, Ilé-ìwé Gíga àti Ẹ̀kọ́ Ìmọ̀-ẹ̀rọ

Last Updated: August 31, 2025By Tags: , , , ,

Ìjọba Àpapọ̀ ti parí àyẹ̀wò gbòòrò lórí àwọn ìwé ẹ̀kọ́ láti ẹ̀kọ́ ìpìlẹ̀, ilé-ìwé sẹ́kọ́ńdìrì gíga àti ti ẹ̀kọ́ ìmọ̀-ẹ̀rọ, pẹ̀lú èrò láti dín àyè ìwé ẹ̀kọ́ kù àti láti mú àwọn àbájáde ẹ̀kọ́ sunwọ̀n sí i.

Nígbà tí ó ń kéde ìdàgbàsókè náà fún Mínísítà Ọlá ti Ẹ̀kọ́, Dọ́kítà Maruf Tunji Alausa, Mínísítà ti Ìpínlẹ̀ fún Ẹ̀kọ́, ọ̀jọ̀gbọ́n Suwaiba Sai’d Ahmad, sọ pé wọ́n ṣe àyẹ̀wò náà ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú Ìgbìmọ̀ Ìwádìí àti Ìdàgbàsókè ti Ẹ̀kọ́ Nàìjíríà (NERDC), UBEC, NSSEC, NBTE, àti àwọn tí ó ṣeé ṣe lọ́wọ́ mìíràn.

Ó ṣàlàyé pé ètò tuntun náà fi ìwọ̀ntúnwọ̀nsì sí àwọn ohun tí a kọ́ni pẹ̀lú ẹ̀kọ́ jíjinlẹ̀, àti èyí tí ó lè wúlò ní ti gidi. Ní ìpele ìpìlẹ̀, àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní Ìpele 1-3 yóò máa kẹ́kọ̀ọ́ láàárín àwọn ẹ̀kọ́ 9 sí 10, nígbà tí àwọn tí ó wà ní Ìpele 4-6 yóò máa kẹ́kọ̀ọ́ láàárín ẹ̀kọ́ 10 sí 12. Fún Ilé-ìwé Sẹ́kọ́ńdìrì Ìsàlẹ̀ (JSS), ìwọ̀n rẹ̀ jẹ́ láàárín ẹ̀kọ́ 12 sí 14; àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Sẹ́kọ́ńdìrì Gíga (SSS) yóò kẹ́kọ̀ọ́ láàárín ẹ̀kọ́ 8 sí 9; àwọn ilé-ìwé ìmọ̀-ẹ̀rọ yóò sì pèsè láàárín ẹ̀kọ́ 9 sí 11.

Prófẹ́sọ Ahmad tẹnumọ́ pé a ṣe àwọn ìwé ẹ̀kọ́ tuntun náà láti dín àyè ìwé ẹ̀kọ́ kù, láti fún wọn ní àkókò púpọ̀ sí i fún ẹ̀kọ́, àti láti rí i dájú pé ẹ̀kọ́ dúró ní ipò tí ó bá ìgbà ayé òde òní mu.

Ilé-iṣẹ́ Mínísítírì náà yin àwọn tí ó ṣeé ṣe lọ́wọ́ fún ìgbéṣẹ̀ wọn ó sì fi dá wọn lójú pé a óò ṣe ìgbìyànjú láti fi àwọn ìwé ẹ̀kọ́ tuntun náà sílò pẹ̀lú ìbójútó gbígbóná láti rí i dájú pé a gbà wọ́n tọ̀tún tòsì àti ìyípadà tí kò ní nǹkan búburú nínú àwọn ilé-ìwé jákèjádò orílẹ̀-èdè. TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment