Alex-Otti

Ìjọba Abia Lé Àwọn Òṣìṣẹ́ Ìjọba Mẹ́fà (6) Kúrò Lẹ́nu Iṣẹ́ Nítorí Ìwà Àrékérekè

Last Updated: September 5, 2025By Tags: ,

 

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Abia ti lé àwọn òṣìṣẹ́ mẹ́fà (6) kúrò lẹ́nu iṣẹ́ ní Ilé-iṣẹ́ Ìjọba lórí Òfin lẹ́yìn tí ìwádìí inú àjọ àti ìbéèrè-fún-ìdáhùn àbójútó fi hàn pé wọ́n fi ọwọ́ yí àwọn ètò sísan owó oṣù padà láti gba owó oṣù tí ó pọ̀ jù.

Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn tí Alága Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Òṣìṣẹ́ Ìjọba Ìpínlẹ̀ Abia, Eno Eze, ṣe fi hàn, àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba tí a lé kúrò lẹ́nu iṣẹ́ náà ni Olùṣirò Owó Olórí (SGL 12), Olùṣirò Owó Àgbà (SGL 10), Olórí Alákòóso (Ètò Owó – SGL 14), Igbákejì Olórí Alákòóso (Ètò Owó – SGL 13), Olórí Alákòóso (Ètò Owó – SGL 12) àti Olórí Alákòóso Àgbà (Fún Àwọn Iṣẹ́ Gbòògì – SGL 09).

Ìjọba ìpínlẹ̀ náà ṣàlàyé pé ìgbésẹ̀ ìbáwí náà wáyé lẹ́yìn ìwádìí ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ láti ọwọ́ Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Òṣìṣẹ́ Ìjọba Ìpínlẹ̀ náà, tí wọ́n ṣe àyẹ̀wò àwọn ìwé àkọsílẹ̀ owó lẹ́tọ̀ọ̀tọ̀, wọ́n sì ṣe ìbéèrè fún àwọn òṣìṣẹ́ náà ṣáájú kí wọ́n tó parí ìwádìí pé wọ́n “mọ̀ ọ́ dàgbà jẹ̀ àǹfààní láti inú àwọn ìsanwó owó oṣù tí kò tọ́, sí ìpalára ìpínlẹ̀ náà.”

“Ìjọba tẹnumọ́, síbẹ̀síbẹ̀, pé Ìyáàfin Chioma Favour Madu, tí a tún kọ́kọ́ ṣe ìwádìí rẹ̀, ni a ti fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé kò ṣe ohun tí kò tọ́, nítorí pé ó lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ fi owó tí ó pọ̀ jù tí a san fún un sílẹ̀, ó sì ṣe àwọn ìgbésẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ láti ṣàtúnṣe rẹ̀.

“Pẹ̀lú, ìwádìí náà gbé àwọn àníyàn líle sókè nípa ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tí ó lè wà láti ọ̀dọ̀ àwọn kan nínú Ìgbìmọ̀ Tó Ń Bójú Tó Ètò Owó Oṣù nínú ètò àrékérekè náà.

“Gómìnà ti paṣẹ pé kí a ṣe ìwádìí lẹ́tọ̀ọ̀tọ̀ lórí àwọn iṣẹ́ ìgbìmọ̀ náà láti rí i dájú pé ìdúróṣinṣin kíkún wà,” ni ìjọba sọ nínú gbólóhùn náà ní Ọjọ́bọ̀.

Eze sọ pé a óò fi àwọn tí a fìdí ẹ̀sùn múlẹ̀ lé àwọn ilé-iṣẹ́ agbofinro tí ó yẹ lọ́wọ́ fún ìgbẹ́jọ́.

Ó sọ pé lílé àwọn òṣìṣẹ́ náà kúrò lẹ́nu iṣẹ́ fi ìgboyà ìṣàkóso hàn sí ìdúróṣinṣin àti “ìwà tí kò fara mọ́ ìwà ìbàjẹ́ rárá nínú iṣẹ́ ìjọba.”

Ìjọba rọ àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba láti fi àwọn àṣìṣe tí a fura sí sílẹ̀ nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà ìkọ̀kọ̀.

Channelstv

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment