Ìjàbá Ìbọn Ní Àsìkò Idibo SUG Poly Auchi
Ìṣẹ̀lẹ̀ ìbọn gbàgede kan wáyé ní Gbọ̀ngàn Ere Idaraya ti Federal Polytechnic Auchi lásìkò ìdìbò Ẹgbẹ́ Akẹ́kọ̀ọ́ (SUG) ti ilé-ẹ̀kọ́ náà.
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìròyìn kan lórí ìtàkùn ayélujára àti olùdíje ààrẹ lọ́dún 2023 lábẹ́ ẹgbẹ́ Labour Party (LP), Peter Obi, sọ pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ méjì kú, ilé-ẹ̀kọ́ náà ti sẹ́ ìròyìn ikú èyíkéyìí.
Wọ́n fa ọ̀rọ̀ Peter Obi yọ pé ó ti wo fídíò kan tó fi hàn bí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ṣe ń sá fún ẹ̀mí wọn nígbà tí wọ́n ń yin ìbọn sí wọn lásìkò ìdìbò akẹ́kọ̀ọ́ wọn lọ́jọ́ tún lọ, èyí tó fa ikú akẹ́kọ̀ọ́ méjì àti ìfarapa ọ̀pọ̀lọpọ̀.
Àmọ́, nínú àtẹ̀jáde kan tí Angela Egele, Olùdarí, Ẹka Tí Ń Rí Sí Ìbáṣepọ̀ Gbángbàn (Public Relations Division), Auchi Polytechnic, fi síta ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun, ó sẹ́ ìròyìn ikú tí wọ́n sọ pé ó wáyé, ó sì sọ pé:
“Ìṣàkóso ilé-ẹ̀kọ́ yìí sọ lọ́nà tó dájú pé àwọn ìsọfúnni wọ̀nyí kò jẹ́ òtítọ́, ó ń ṣínà, kò sì ní ìpìlẹ̀ rárá.
“Fún àfikún òye, kò sí akẹ́kọ̀ọ́ kan tí wọ́n yìnbọn sí, tí ó fara pa, tàbí tí ó kú lásìkò ìdìbò náà, èyí tí wọ́n wá kéde pé kò parí nítorí àwọn àìtó wà tó wáyé.
“Àwọn ilé-iṣẹ́ tó ń rí sí ètò ààbò wọ̀nyí wà níbi tí ìdìbò náà ti ń wáyé láti ṣàkóso rẹ̀: Ọmọ Ogun Nàìjíríà (Nigerian Army), Ọlọ́pàá Nàìjíríà (Nigerian Police Force), Ẹka Ààbò àti Ìgbòkègbòdò ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (Nigerian Security and Civil Defence Corps – NSCDC), Directorate of State Security (DSS), Àwọn Ọlọ́pàá Alámọ̀tẹ́lẹ̀ (The Mobile Police – MOPOL), àti Ẹgbẹ́ Olùṣọ́ Ilẹ̀ (Local Vigilante Group).
“Nípa báyìí, a rọ àwọn ará ìlú lápapò, àwọn tó jẹ́ aláàbò, àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ atẹ́wọ́gbà láti fojú pa ìsọfúnni tí kò tọ́ yìí rẹ́.
Auchi Polytechnic ṣì pinnu láti ríi dájú pé àyíká tí ó wà láìléwu àti láìsí ewu wà fún gbogbo akẹ́kọ̀ọ́ àti òṣìṣẹ́.”
Orisun: Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua