Gómìnà Sule Yóò San ₦1.7bn Owó Ìdáǹdè fún Àwọn Tó Fẹ̀yìntì ní Nasarawa
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Nasarawa, Abdullahi Sule, ti pín ọkọ̀ tí ó ń lo iná-mọ̀nàmọ́ná 50 àti kẹ̀kẹ́ alábẹ́lẹ́ mẹ́ta tí ó ń lo iná-mọ̀nàmọ́ná 50 fún àwọn ẹgbẹ́ àwọn ọ̀dọ́ àti àwọn olùgbé tí wọ́n jẹ́ aláìní gẹ́gẹ́ bí ara àwọn ìgbésẹ̀ ìfúnni-lágbára ìjọba rẹ̀ láti dá àwọn iṣẹ́-oòjọ́ àti àwọn àǹfààní tó dára.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní ayẹyẹ ìpínfúnni tí ó wáyé ní ọjọ́bọ̀ ní Lafia, Gómìnà Sule sọ pé ìgbòkègbodò náà wà fún àwọn ẹgbẹ́ àwọn ọ̀dọ́ ti àṣà, bíi Rindre, Alago, Mada, àti Eggon, àti àwọn àjọ àwọn ọ̀dọ́ ẹlẹ́sin ní gbogbo ìpínlẹ̀ náà.
Gómìnà náà ṣí i payá pé bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìbùdó ìgbajẹ iná-mọ̀nàmọ́ná kan ṣoṣo ló wà tí ó ń ṣiṣẹ́ lọ́wọ́lọ́wọ́, wọ́n yóò kọ́ ìbùdó méjì mìíràn—ọ̀kan ní Akwanga àti òmíràn ní Keffi—láti ṣètìlẹ́yìn fún ìṣiṣẹ́ àwọn ọkọ̀ tuntun tí wọ́n pín.
Ó rọ àwọn tí ó jẹ́ anfaani náà láti lo àwọn ọkọ̀ náà dáradára láti fi dára kún ìgbé ayé wọn, ó sì kìlọ̀ fún wọn láti má ṣe tún wọ́n tà.
Ó sọ pé, “Ètò ìfúnni-lágbára yìí ni wọ́n ṣe láti gbé àwọn ìdílé dìde kí wọ́n sì mú ọrọ̀-ajé wá sí àwùjọ. Wọ́n kì í ṣe tí títà, bí kò ṣe fún ìfúnni-lágbára.”
Gómìnà Sule tún kéde pé ìjọba rẹ̀ yóò san gbogbo owó ìdáǹdè ìfẹ̀yìntì tí ó ti pẹ́ fún àwọn tó fẹ̀yìntì ní ìpínlẹ̀ náà, èyí tí ó tó ₦1.7 bílíọ̀nù.
Ní àfikún, ó fún wọn ní ìdánilójú pé àwọn owó ẹ̀kọ́ fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ aláìní—tí ó pẹ́ ní ọdún tó kọjá—yóò wà nínú owó tí wọ́n máa san láìpẹ́, pẹ̀lú owó ọdún yìí.
Ó sọ pé, “Ìjọba wa ti pinnu láti rí i dájú pé a kò fi akẹ́kọ̀ọ́ kankan sílẹ̀ nítorí àìní owó.”
Ní ìbámu pẹ̀lú ìlànà ìjọba Ààrẹ Bola Tinubu tí ó pè ní ‘tí ohun tí ó bá gbẹ́ bá fi sẹ̀’ láti dín ìṣòro kù ní àwùjọ, Gómìnà Sule ṣí i payá pé ìjọba ìpínlẹ̀ yóò san ìdajì owó àwọn ajílẹ̀ fún àwọn àgbẹ̀.
Ó fi kún un pé, “Èyí jẹ́ ní ìbámu pẹ̀lú àṣẹ Ààrẹ fún àwọn ìjọba ìpínlẹ̀ láti ṣètìlẹ́yìn fún àwọn ènìyàn ní àwọn àkókò líle yìí.”
Gómìnà náà tún kéde àwọn ìṣètò láti san díẹ̀ lára owó oṣù ìfẹ̀yìntì ọdún mẹ́rin tí wọ́n jẹ àwọn tó fẹ̀yìntì ní ìjọba ìbílẹ̀, títí tí ìyẹ̀wò owó yóò fi parí láti fi múlẹ̀.
Ó fún wọn ní ìdánilójú pé, “Láìpẹ́ tí ìyẹ̀wò owó bá parí, ìjọba ìpínlẹ̀ yóò kó ipa láti dín àwọn owó tí wọ́n ti jẹ́ fún ìgbà pẹ́ kù.”
Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua