Gómìnà Ekiti Tú Àwọn Ìgbìmọ̀ Asofin rẹ̀ ká,
Ṣáájú ọdún kan sí ìdìbò ìjọba ní ìpínlẹ̀ Ekiti, tí ó máa wáyé ní oṣù kẹfà, ọjọ́ ogún, ọdún 2026, Gómìnà Biodun Oyebanji ti fagi lé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ náà pẹ̀lú ìmúṣẹ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.
Nínú ìwé-ìkéde kan ní alẹ́ ọjọ́ Aiku, Akọ̀wé Ìjọba Ìpínlẹ̀ naa, Habibat Adubiaro, sọ pé ìṣesí yìí kan gbogbo àwọn alákòóso Gómìnà.
Adubiaro sọ pé àwọn Kọmíṣọ́nà àti Àwọn Olùdámọ̀ràn Àkànṣe tí a yà sọ́tọ̀ gbọ́dọ̀ fi iṣẹ́ wọn fún akọ̀wé pẹrẹgun tàbí òṣìṣẹ́ ìjọba tí ó ga jù lọ ní àwọn ilé-iṣẹ́ ìjọba wọn.
O tun sọ pé, “Gómìnà Oyebanji dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn ìgbìmọ̀ àwọn ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ Alákòóso Ìpínlẹ̀ tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà kàn, ó sì fẹ́ kí wọ́n ṣàṣeyọrí nínú ìsapá wọn lọ́jọ́ iwájú.
“Síbẹ̀síbẹ̀, ìtúká náà kò kan Amọ̀fin Àgbà Ìpínlẹ̀ àti Kọmíṣọ́nà fún Ìdájọ́. Bákan náà, ìtúká náà kò kan Kọmíṣọ́nà fún Ìlera àti Àwọn Ìṣẹ̀lẹ̀ Ènìyàn; Kọmíṣọ́nà fún Iṣẹ́ Àgbẹ̀ àti Ààbò Oúnjẹ; Kọmíṣọ́nà fún Ẹ̀kọ́; Kọmíṣọ́nà fún Iṣẹ́ Àkànṣe; Kọmíṣọ́nà fún Ìṣòwò, Ìfowópamọ́, Iṣẹ́ Àtijọ́ àti Àwọn Àjọṣe; Olùdámọ̀ràn Àkànṣe, Ẹ̀kọ́ Àkànṣe àti Àwọn Àfikún Àdúgbò; àti Olùdámọ̀ràn Àkànṣe fún Ilẹ̀, Ìtòlẹ́sẹẹsẹ àti e-GIS.
“Bákan náà, gbogbo àwọn Olùdarí Àgbà tí wọ́n jẹ́ ìgbìmọ̀ àwọn ìgbìmọ̀ àpapọ̀ gbọ́dọ̀ fi ipò wọn sílẹ̀. Àwọn wọ̀nyí ni Olùdarí Àgbà fún Ilé-iṣẹ́ Ìyípadà àti Ìṣẹ́ (OTSD); Olùdarí Àgbà fún SDGs àti Ìbójútó Iṣẹ́-Àkànṣe; àti Olùdarí Àgbà fún Ẹ̀ka Ìmúṣiṣẹ́ Àpààyàn (BPP).”
Oyebanji láti ọwọ́ All Progressives Congress (APC), ẹni tí wọ́n fi ìbúra sí ipò ní oṣù kẹwa, ọjọ́ kẹrindinlogun, ọdún 2022, ń wá láti tún padà sí ipò ní ìdìbò ọdún tó ń bọ̀.
Orisun- ChannelsTV
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua