Gómìnà Àwa Àríwá (North) Kò Lè Wọlé Padà Mo Àyàfi Tí Wọ́n Bá Darapọ̀ Mọ́ ADC — Babachir Lawal
Babachir Lawal, Akọ̀wé Àgbà tẹ́lẹ̀ rí fún Ìjọba Àpapọ̀ (SGF), ti sọ pé gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba tí wọ́n dìbò yàn ní Àríwá Nàìjíríà, títí kan àwọn gómìnà tí wọ́n ń wá àtúndì ìbò, kò ní wọlé padà àyàfi tí wọ́n bá darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú African Democratic Congress (ADC).
Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ nínú ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò pẹ̀lú Trust TV lórí ètò Sunday Politics, Lawal sọ pé ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC) tí ó wà lórí àlééfà ti ba Àríwá jẹ́, tí ó sì ti fi wọ́n sẹ́gbẹ̀ẹ́, ó fi kún un pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba tí wọ́n dìbò yàn ní Àríwá kò ní yàn láàrin bí kò ṣe pé wọ́n ṣíwọ́ padà sí ADC ṣáájú ìdìbò gbogbogbòo ti ọdún 2027.
Ó sọ pé, “Èwo ni òṣìṣẹ́ ìjọba tí a dìbò yàn ní Àríwá tí yóò lọ gbèrò ìpolongo lórí pátákò APC nínu ìdìbò tó ń bọ̀ yìí? Kò sí ẹnikẹ́ni. Àyàfi tí kò bá sí ètò rárá láti ṣẹ́gun ìdìbò. Mi ò rí i níbikíbi.”
Nígbà tí wọ́n bi í bóyá gbólóhùn rẹ̀ kan àwọn gómìnà tí wọ́n ń wá àtúndìbò, ó dáhùn pé, “Àyàfi tí wọ́n bá darapọ̀ mọ́ ADC, wọn kò ní ṣẹ́gun… nítorí pé wọ́n jẹ́ ti ẹgbẹ́ tí ó ń parun. Ẹgbẹ́ tí ó kùnà gidigidi láti ṣe dáadáa.”
Akọ̀wé Àgbà tẹ́lẹ̀ rí fún Ìjọba Àpapọ̀ sọ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn gómìnà Àríwá yóò ní láti darapọ̀ mọ́ ADC tí wọ́n bá fẹ́ díje nínú ìdìbò. Ó tún sọ pé ẹgbẹ́ òṣèlú aláìgbọ́ràn náà ti sọ̀rọ̀ pẹ̀lú díẹ̀ lára àwọn gómìnà wọ̀nyí tẹ́lẹ̀.
Lawal tún fohùn sí Rabiu Kwankwaso lórí àríwísí rẹ̀ nípa ìṣàkóso Ààrẹ Tinubu, níbi tó ti sọ pé ìjọba ti fi àìrọ́kàn pa Àríwá Nàìjíríà tì nípa ìdàgbàsókè àwọn amáyédèrú.
Ó sọ pé, “Gbogbo ọmọ Nàìjíríà tí ó bá ní ohunkóhun ṣe pẹ̀lú Àríwá yóò mọ̀ pé kò sí iṣẹ́ amáyédèrú kankan tí ń lọ níbìkíbi.”
Ó tẹ̀síwájú pé, “Kò sí àwọn iṣẹ́ àkànṣe tí ń lọ—ó kéré tán, wọn kò hàn sí ojú. Bóyá nínú ìròkúró wọn, bóyá nínu ẹ̀mí—ṣùgbọ́n a kò rí i. A kò rí iṣẹ́ ìkọ́lé kankan. A kò rí amáyédèrú kankan tí ń lọ. Kò sí iṣẹ́ àkànṣe ìjọba àpapọ̀ kankan rárá.”
Lawal gbèjà àwọn àsọyé Kwankwaso tẹ́lẹ̀ nípa ìfípa tì, ó sọ pé òun àti gómìnà Kano tẹ́lẹ̀ rí náà jọ ní ìmọ̀ ẹ̀rọ tí ó mú kí wọ́n máa fiyè sí ìdàgbàsókè ara.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua