GBENGA DANIEL KÍ AYOOLA-ELEGBEJI KÚ ORÍIRE FÚN ÌṢẸ́GUN RẸ NÍNÚ ÌDIBÒ

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn tẹ́lẹ̀ rí àti Aṣòfin tó ń ṣojú Ògùn Ìlà-Oòrùn, Otunba Gbenga Daniel, ti kí Ọmọọba (Dr.) Adesola Ayoola-Elegbeji ku oríire lórí ìṣẹ́gun rẹ̀ nínú ìdìbò tó wáyé ní ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin fún agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Ikenne/Remo North/Sagamu.

Nínú ìwé tí ó fi ọwọ́ ara rẹ̀ sínú rẹ̀, Daniel ṣàpèjúwe ìṣẹ́gun rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí “ìṣẹ́gun tó tọ́ sí i,” àti àtúnkọ́ ìgbàgbọ́ gbogbo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ All Progressives Congress (APC). Ó tọ́ka sí wí pé ìṣẹ́gun yìí fi ìdánilójú àwọn aráàlú hàn lórí ìdárí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu.

Daniel kọ̀wé pé: “Ìṣẹ́gun rẹ kìí ṣe àṣeyọrí ti ìdílé nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ àmì gbígbòòrò fún ìsapá wa láti tún pa ẹgbẹ́ òṣèlú wa pọ̀, APC. Ó tún fi ìdánilójú àwọn ènìyàn wa hàn sí ìdárí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu, GCFR, Ààrẹ àti Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọogun Orílẹ̀-èdè Olómìnira ti Nàìjíríà.”

Bíṣù gómìnà tẹ́lẹ̀ rí náà yìn Ayoola-Elegbeji fún ìgboyà àti ìtìjú rẹ̀, ó sì ṣàpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí aṣáájú alálàáfíà tí ó fi hàn pé òṣèlú lè gbèrú láìsí ìkórìíra. Ó fún un ní ìdánilójú pé òun yóò fọwọ́ sowọ́ pọ̀ pẹ̀lú rẹ̀, ó sì ní òun yóò fún un ní gbogbo ìrànlọ́wọ́ nígbà tí ó bá darapọ̀ mọ́ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Orílẹ̀-èdè.

Daniel tún lo ànfàní yìí láti fi yìn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ògùn, Prince Dapo Abiodun, fún “ipá pàtàkì” tí ó kó nínú bí ó ṣe rí i dájú pé ẹgbẹ́ APC jáwé olúborí ní agbègbè náà.

Ó fi kún un pé: “Lẹ́hìn tí ìdìbò yìí bá ti parí, mo rọ gbogbo àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè, pàápàá jù lọ àwọn tó wà ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Remo, láti tún wá pa pọ̀ láti mura sílẹ̀ fún àwọn iṣẹ́ tó wà níwájú.”

Ọmọọba Ayoola-Elegbeji, tí ó jáwé olúborí nínú ìdìbò tó lù jàn-kàn, ti múra láti ṣojú àwọn ènìyàn ìjọba ìbílẹ̀ Ikenne, Remo North, àti Sagamu ní ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ti Orílẹ̀-èdè. TVCnews

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment