Ènìyàn Méje (7) ló kú Nínú Ìkọlù Àwọn Òǹdè Ní Katsina

Last Updated: September 6, 2025By Tags:

 

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Katsina ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ènìyàn méje (7) ni wọ́n pa nínú ìkọlù tí ó ṣẹlẹ̀ ní ìparí alẹ́ láti ọwọ́ àwọn òǹdè tí wọ́n gbé ìhámọ́ra lórí abúlé Magajin Wando ní Àgbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Dandume.

Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ láàárín agogo mọ́kànlá alẹ́ (11:00 p.m.) àti agogo méjìlá alẹ́ (12:00 a.m.) ní Ọjọ́bọ̀, nígbà tí àwọn tí wọ́n gbé ìhámọ́ra jáde wá sínú ìlú náà, wọ́n ń yin ìbọn láìní ìṣàkóso, èyí sì mú àwọn olùgbé sá lọ fún ààbò.

Àwọn aláṣẹ sọ pé a ti gbé àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò lọ sí agbègbè náà láti mú àlàáfíà padà bọ̀, nígbà tí ìwádìí lórí ìkọlù náà ti bẹ̀rẹ̀.

Ìjọba fi ìbánújẹ́ rẹ̀ hàn fún àwọn ìdílé àwọn tí ó kú, ó sì fi ẹ̀jẹ́ wò láti mú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ààbò náà lọ pẹ̀lú agbára ní àwọn ìlú tí kò láàbò káàkiri ìpínlẹ̀ náà.

Katsina, bíi àwọn ìpínlẹ̀ yòókù ní Àríwá-Ìwọ̀ Oòrùn, ti dojú kọ àwọn ìkọlù lemọ́lemọ́ láti ọwọ́ àwọn òǹdè tí wọ́n ń kọlù àwọn abúlé, àwọn arìnrìn àjò, àti àwọn òṣìṣẹ́ ààbò. TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment