Ẹnìkan Kú Nígbà Tí Ìjà Láàárín Àwọn Oníṣòwò Bẹ́ Sílẹ̀ Ní Ọjà Mandilas Ní Lagos Island

Last Updated: August 28, 2025By Tags: , ,

Wàhálà bẹ́ sílẹ̀ ní Ọjà Mandilas ní Erékùṣù Èkó lẹ́yìn ìjà ńlá tó wáyé láàárín ọ̀dọ́ kan àti oníṣòwò kan, tí ó dì ìdàrúdàpọ̀, tí ẹnìkan ti kú tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn mìíràn sì fara pa.

Àwọn tí ọ̀rọ̀ náà ṣe ojú wọn sọ pé ìjà náà bẹ̀rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwuyẹwuyẹ kékeré ṣùgbọ́n ó ń pọ̀ sí ní kíákíá, tí àwọn ọ̀dọ́ Yorùbá fi ọ̀bẹ gún ní àkókò ìjà náà.

Ikú rẹ̀ fa ìbínú sáàárín àwọn ọ̀dọ́ tí inú wọn ń bí ní àdúgbò náà, tí wọ́n kóra jọ, tí wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ sí kọlu ìgbẹ̀san, tí ó sì fa ìwà ipá tí ó gbòde kan ní ọjà.

Ọpọlọpọ àwọn aláìṣẹ̀ aláìlẹ́ṣẹ̀ ni ó fara pa nínú ìjà náà, lakoko tí àwọn oníṣòwò yára ti àwọn ilé ìtajà wọn bí ìjàyà ti ń tan káàkiri ọjà tí ó ń kún fún ènìyàn nígbà gbogbo.

Àwọn òṣìṣẹ́ ààbò ni a gbé lọ lẹ́yìn náà láti mu àṣẹ padà, bó tilẹ̀ jẹ́ pé iwọ̀n kikun ti ìbàjẹ́ àti àwọn ìfilọ́wọ́fà kò tí ì jẹ́rìí sí i gẹ́gẹ́ bí àkókò ìtẹ̀jáde.

Ilé-iṣẹ́ ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Èkó ni wọn ti ń tọpa àwọn tí wọ́n fa ìdàmú náà bó tilẹ̀ jẹ́ pé kò sí àlàyé kan lórí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ní àkókò ìròyìn. TVC

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment