Ẹni Tó Bá Ṣẹ́gun Nínú Ìdíje ‘Maltina Teacher of the Year’ Yóò Gbà N10m

Last Updated: July 29, 2025By Tags: , ,

Àwọn tó gbé ìdíje ‘Maltina Teacher of the Year’ kalẹ̀, Nigerian Breweries Plc, ti sọ pé ẹni tó bá ṣẹ́gun nínú ìdíje ọdún 2025 yóò gbà N10 mílíọ̀nù (miliọnu mẹ́wàá) àti ti ipese amayederun si ile-iwe N30 mílíọ̀nù (miliọnu ọgbọ̀n) fún ilé-ìwé náà, nígbà tí ẹni kejì yóò gba N5 mílíọ̀nù (miliọnu marùn-ún), tí ẹni kẹta yóò sì gba N3 mílíọ̀nù (miliọnu mẹ́ta).

Olùdarí Ẹ̀ka Tó Ń Rí Sí Ọ̀rọ̀ Àwọn Àjọ ti Nigerian Breweries Plc, Ọ̀gbẹ́ni Uzodinma Odenigbo, ló fi èyí hàn nígbà ìbẹ̀wò ọ̀wọ̀ àti ìpolongo sí Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́.

Awon Osise fun Maltina teache of the year

Awon Osise fun Maltina teache of the year

Odenigbo ṣàpèjúwe ìdíje náà gẹ́gẹ́ bí pátákì kan tí wọ́n ṣe láti dá àwọn olùkọ́ àgbà ní ilé-ìwé sẹ́kọ́ńdírì lọ́lá, láti fi hàn wọ́n, àti láti san wọ́n lẹ́san fún ìtayọlola wọn nínú iṣẹ́ ìkọ́ni.

Olùdarí náà fi hàn pé ìdíje ọdún 2025 yìí jẹ́ ọdún kọkànlá tí ìgbìyànjú yìí ti ń lọ, nípasẹ̀ èyí tí àwọn olùkọ́ tó tayọ mẹ́tàlélọ́gọ́ta ó lé igba (278) ti gbóríyìn, pẹ̀lú mẹ́wàá (10) tí wọ́n ti jẹ́ olùborí àmì ẹ̀yẹ tó ga jù lọ.

Ó sọ pé ìdíje náà ti gbé ipò iṣẹ́ ìkọ́ni ga, ó sì ti mú ìdánimọ̀ orílẹ̀-èdè àti ti àgbáyé wá fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn tó ṣẹ́gun.

Odenigbo fi kún un pé: “A óò dá olùkọ́ kan tí ó tayọ láti ìpínlẹ̀ kọ̀ọ̀kan lọ́lá gẹ́gẹ́ bí Ayọkàṣá Ìpínlẹ̀ pẹ̀lú àmì ẹ̀yẹ N1 mílíọ̀nù.”

Ó gbà àwọn olùkọ́ tó nífẹ̀ẹ́ sí níyànjú láti bẹ ikanni ayelujara www.maltinateacheroftheyear.com wo láti fi ìwé-ìbéèrè sílẹ̀ lórí ẹ̀rọ ayélujára tàbí kí wọ́n wá fọ́ọ̀mù, kí wọ́n kún un, kí wọ́n yàwòrán rẹ̀, kí wọ́n sì fi ránṣẹ́ sí maltinateacheroftheyear@heineken.com tàbí kí wọ́n fi ẹ̀dà rẹ̀ tí wọ́n kọ sí ọwọ́ sí ibùdó Nigerian Breweries PLC èyíkéyìí káàkiri orílẹ̀-èdè, ní kò tó Oṣù Kẹjọ ọjọ́ kejìlélógún, 2025.

Ìgbọ́wọ́sí Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́

Nígbà tí wọ́n ń ṣe ìrírí àwọn aṣojú wọ̀nyí, ìjọba Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, nípasẹ̀ Ilé-iṣẹ́ Ìlera, Imọ̀ Ẹ̀rọ àti Ìmọ̀-ìjìnlẹ̀, fi ìkíni rẹ̀ hàn láti ṣe atìlẹ́yìn fún èyíkéyìí àjọ, àjọ tí kò jẹ́ ti ìjọba (NGO), tàbí ìgbìyànjú ẹnikọ̀ọkan tí ó bá ń gbèjà ìdàgbàsókè gbogbogbòò ti ẹ̀kọ́ ní Ìpínlẹ̀ náà.

Kọmíṣọ́nà fún Ẹ̀kọ́, Imọ̀-ìjìnlẹ̀ àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ, Olusegun Olayiwola, yìn ìgbìyànjú MTOTY fún ipa rẹ̀ tí ó máa ń kọ́kùn ní mímú àwọn olùkọ́ lókun káàkiri orílẹ̀-èdè àti mímú kí ẹ̀kọ́ tó dára dé ọ̀dọ̀ àwọn ilé-ìwé sẹ́kọ́ńdírì.

Ó sọ pé ìdíje náà ti ṣe ìrànwọ́ púpọ̀ láti mú ìgboyà àwọn olùkọ́ pọ̀ sí i àti láti mú ìkẹ́kọ̀ọ́ àwọn ọmọ ilé-ìwé sunwọ̀n sí i.

Ó fi kún un pé ìjọba tí Gómìnà Seyi Makinde ń darí ti gbà ẹgbẹ̀rún-ún àwọn olùkọ́ síṣẹ́ sí àwọn ilé-ìwé ìjọba alákọ̀bẹ́rẹ̀ àti sẹ́kọ́ńdírì láti gbé àwọn ìlànà ẹ̀kọ́ ga àti láti rí i dájú pé iṣẹ́ ìkọ́ni kún fún àṣeyọrí.

Kọmíṣọ́nà náà tún sọ pé ìpínlẹ̀ náà ti fi ara rẹ̀ sílẹ̀ láti bá àwọn tó nípa lórí, àwọn àjọ aládàáni àti àwọn ẹni kọ̀ọkan ṣiṣẹ́ pọ̀ láti kọ́ àyè ẹ̀kọ́ tí yóò wà pẹ́ títí tí yóò sì nípa lórí.

Orisun- Leadership

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment