Ẹlẹ́wọ̀n Mẹ́rìndínlógún Sá Kúrò Lọ́gbà Ẹ̀wọ̀n Keffi

Ẹlẹ́wọ̀n Mẹ́rìndínlógún Sá Kúrò Lọ́gbà Ẹ̀wọ̀n Keffi

Àwọn ẹlẹ́wọ̀n mẹrindinlogun tí ó wà ní Ògba Ẹwọ̀n Aabo Alápapọ̀, Keffi (Tuntun), ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa, kọlu àwọn òṣìṣẹ́ ilé ẹ̀wọ̀n NCoS (Nigerian Correctional Service) ni Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, wọ́n sì sá kúrò nínú ẹ̀wọ̀n náà.

Agbẹnusọ Iṣẹ́ náà, Abubakar Umar, tí ó fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ nínú ìwé-ìkéde kan, sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà wáyé ní àwọn wákàtí boji o jimi ọjọ́ náà.

Ó sọ pé, “Àwọn ẹlẹ́wọ̀n kan gbógun ti ààbò ẹ̀wọ̀n náà, wọ́n sì gbógun ti àwọn òṣìṣẹ́ tí ó wà níbi iṣẹ́ láti ba ipò náà jẹ́, èyí tí ó mú kí àwọn ẹlẹ́wọ̀n mẹrindinlogun sá kúrò nínú ẹ̀wọ̀n.

“Nínú gbígbìyànjú láti bá ipò náà, àwọn òṣìṣẹ́ márùn-ún fara pa ní oríṣiríṣi ọ̀nà, méjì lára wọn sì farapa gidigidi tí wọ́n sì ń gba ìtọ́jú ìṣègùn ní ilé-ìwòsàn ìjọba.

“Wọ́n ti mú àwọn méjìlá nínú àwọn ẹlẹ́wọ̀n tí ó sá, wọ́n sì wà ní àtìmọ́lé báyìí.”

Láìpẹ́, Olùdarí Gbogbogbòò ti Àwọn Àjọ Ìṣàkóso, Sylvester Ndidi Nwakuche, ti bẹ̀wò sí ẹ̀wọ̀n náà, ó sì ti pàṣẹ fún ìwádìí tí ó péye lórí ìsáré náà.

Nwakuche, tí ó yára lọ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà, sọ pé a kò ní dá òṣìṣẹ́ kankan sí tí ó bá jẹ̀bi.

Síbẹ̀síbẹ̀, ó ti pàṣẹ fún ìwádìí lójú-ẹsẹ̀ láti tún mú àwọn ẹlẹ́wọ̀n tí ó sá nípa àjọṣe pẹ̀lú àwọn àjọ ààbò mìíràn.

“A rọ àwọn ará ìlú láti máa dúró jẹ́ẹ́, kí wọ́n sì máa ṣọ́ra, kí wọ́n sì fi àwọn ìṣesí àìbófinmu tàbí wíwà àwọn ẹlẹ́wọ̀n tí ó sá hàn fún àjọ ààbò tí ó súnmọ́ jù lọ.

“Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìwádìí àkọ́kọ́ ń lọ lọ́wọ́ láti mọ́ àwọn ọ̀ràn tí ó kan ìsáré náà, Iṣẹ́ náà tún fi dá àwọn ará ìlú lójú pé ìfaramọ́ rẹ̀ láti pèsè ààbò fún gbogbo ènìyàn àti ààbò àwọn ilé-ẹ̀wọ̀n kò ní yí padà ní gbogbo orílẹ̀-èdè,” ìwé-ìkéde náà fi kún un.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment