Egbe PDP ti Nasarawa Ko Fọwọsi Oludije Kankan fun Idibo 2027- Ningha
O yẹ ki o jẹ:
Lárin àwọn ìfẹ̀sùn àti àwọn àtakò láti ọ̀dọ̀ àwọn agbátẹrù ẹgbẹ́ lórí àwọn ẹ̀sùn ìfọwọ́sí ní kùtùkùtù ṣáájú ìdìbò 2027, Alága Ẹgbẹ́ Democratic People’s Party (PDP) ti Ìpínlẹ̀ Nasarawa, Hon. Adamu Bako Ningha, ti kọ́ àwọn ẹ̀sùn àìṣèdédé tàbí àtìlẹ́yìn ìkọ̀kọ̀ fún olùdíje gómìnà kankan.
Ó ṣe àpèjúwe àwọn ẹ̀sùn náà bíi èyí tí kò ní ìpìlẹ̀ tí kò sì ní òtítọ́.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní àpèjọ àwọn agbátẹrù tí ó wáyé ní Ọjọ́ Tuesday ní Lafia, olú-ìlú ìpínlẹ̀ náà, Ningha ṣàlàyé pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìpàdé ti wáyé, àwọn aṣáájú ẹgbẹ́ kò tíì fọwọ́sí olùdíje kankan ní ìfọwọ́sí.
Ìdáhùn rẹ̀ tẹ̀lé àwọn àtakò tí Concerned Stakeholders of the PDP Forum, Nasarawa South, tí Mallam Jibrin Idris Ibrahim jẹ́ alága rẹ̀, darí. Ẹgbẹ́ náà fi ẹ̀sùn kan pé ìpàdé Oṣù Keje ọjọ́ kewa ní ibùgbé Akọ̀wé agbègbè Àríwá Central ti PDP, Ọgbẹ́ni Francis Orogu, ni a lò láti fi ìkọ̀kọ̀ ṣe àtìlẹ́yìn fún olùdíje kan pàtó—ìṣe tí wọ́n sọ pé ó tako àwọn òfin ẹgbẹ́.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ lórí ọ̀ràn náà, Ningha fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ìpàdé kan wáyé ní ibùgbé Ọgbẹ́ni Orogu, ṣùgbọ́n ó tẹnumọ́ pé àpèjọ ìkọ̀kọ̀ ti àwọn agbátẹrù láti Nasarawa South ni, kì í ṣe ìṣẹ̀lẹ̀ PDP.
Ó tẹnumọ́ pé, “PDP ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa kò tíì fọwọ́sí olùdíje kankan. A ní ìdúróṣinṣin sí ìjọba tiwa-n-tiwa inú àti ríi dájú pé gbogbo àwọn olùdíje ní ààyè eré dọ́gba.”
Ní ìdáhùn sí àwọn ìpè fún ìgbésẹ̀ ìbáwí sí Ọgbẹ́ni Orogu, alága náà gbèjà Akọ̀wé agbègbè, ní sísọ pé, “Gbígbàlejò tàbí wíwá sí ìpàdé agbègbè ní àgbègbè rẹ kì í ṣe ọ̀daràn.”
Ọgbẹ́ni Orogu, ní apá tirẹ̀, tún kọ́ àwọn ẹ̀sùn náà bíi “àìbíkíta àti ti àwọn èròjà ẹgbẹ́ àìmọ̀ tán káàkiri.” Ó tún fi ìdúróṣinṣin rẹ̀ sí ìṣọ̀kan ẹgbẹ́ hàn àti rọ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tí ó ti kúrò láti rò ìpadàbọ̀.
“PDP jẹ́ ilé fún gbogbo àwọn olólùfẹ́ ìjọba tiwa-n-tiwa. Lílé tàbí gbígbé jẹ́ ẹ̀tọ́, ṣùgbọ́n a gbà àwọn tí ó fẹ́ láti padà wá,” ó sọ.
Méjèèjì Ningha àti Orogu pe àwọn ọmọ ẹgbẹ́ láti gbà ìbánisọ̀rọ̀ àti ìṣọ̀kan, ní títẹ̀numọ́ pé ìṣọ̀kan inú ṣe pàtàkì bí ẹgbẹ́ ṣe ń múra sílẹ̀ fún ìdìbò gbogboogbo 2027.
Iroyin.ng/Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua