EFCC

EFCC Pèsè Àwọn Ẹlẹ́rìí Lórí Arìnrìn-àjò kan tí kò jewo $14,567, owó àjèjì

Ajọ to n gbogun ti iwa ọdaran, EFCC, Ikoyi, Lagos, ti pèsè àwọn ẹlẹ́rìí méjì, Sandra John Ogar àti Felicia Paul, nínú ìgbẹ́jọ́ Phil-Olumba Ifunanya Sheila níwájú Adájọ́ D.I.Dipeolu ti ti ile ẹjọ giga ti ijọba apapọ, ní Ikoyi, Lagos.

Wọ́n mú Sheila ni pápákọ̀ òfuurufú Murtala Muhammed International Airport, Ikeja, Lagos nígbà tí wọ́n ń ṣe ayẹwo lọ́nà àtijẹ́, ní ọjọ́ Tuesday, July 22, 2025, tí wọ́n sì fi lé EFCC lọ́wọ́ fún ìwádìí síwájú àti ìgbẹ́jọ́ fún àìkéde iye owó 40 (Dọ́là ti Orílẹ̀-Èdè Canada) tí ó wà lọ́wọ́ rẹ̀.

Lẹ́yìn náà, wọ́n fi ẹ̀sùn kan ní ilé-ẹjọ́ ní July 24, 2025 lórí àwọn ẹ̀sùn mẹ́ta tí ó jẹmọ́ àìkéde iye owó 40. Ó sọ pé òun “kò jẹ̀bi” sí àwọn ẹ̀sùn náà, èyí sì jẹ́ ìbẹ̀rẹ̀ ìgbẹ́jọ́ rẹ̀.

Nígbà tí agbẹjọ́rò ọ̀daràn, Chineye Okezie ń mú ẹlẹ́rìí jáde ní ìgbà ìgbẹ́jọ́ tí wọ́n tún bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ Wednesday, August 13, 2025, Ẹlẹ́rìí Àkọ́kọ́ (PW1), Ogar, òṣìṣẹ́ Nigeria Customs Service, NCS, sọ fún ilé-ẹjọ́ pé wọ́n mú ẹlẹ́jọ́ “nígbà tí ó ń wọlé láti Orílẹ̀-Èdè Bírítáínì,” ó fi kún un pé “ẹlẹ́jọ́ kéde $4,000 péré, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó ní $14,567 lọ́wọ́. A mú u, a sì fi lé EFCC lọ́wọ́ fún ìwádìí síwájú.”

Nínú ẹ̀rí tirẹ̀, Ẹlẹ́rìí Kejì (PW2), Paul, òṣìṣẹ́ ìwádìí EFCC, fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé òun gba ẹlẹ́jọ́ lọ́wọ́ NCS, ó fi kún un pé wọ́n “fi lẹ́nu wọ̀, ó sì gbà láti kọ̀wé.”

Lẹ́yìn náà, agbẹjọ́rò ọ̀daràn fẹ́ fi àwọn ìwé tí ẹlẹ́jọ́ kọ sílẹ̀ lọ́wọ́ ilé-ẹjọ́ gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí, èyí tí agbẹjọ́rò tí ó ń jà fún ẹlẹ́jọ́, Edwin Anikwem, tako nípa sísọ pé “wọ́n gba àwọn ìwé náà lọ́wọ́ rẹ̀ láìfẹsọ̀nlù àti láìsí agbẹjọ́rò rẹ̀ lẹ́gbẹ̀ẹ́ rẹ̀, tí kò bá ìlànà òfin mu.”

Lẹ́yìn tí Adájọ́ Dipeolu gbọ́ ti àwọn apá méjèèjì, ó fún àwọn náà ní àkókò títí di ọjọ́ kẹsàn-án oṣù kẹjọ, 2025, fún ìgbẹ́jọ́ síwájú, ó sì pàṣẹ pé kí wọ́n fi ẹlẹ́jọ́ pamọ́ sí ilé-ìwé atúnṣe.

 

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment