Èèyàn méjìlá kú, márùn-ún farapa nínú ìjàmbá ọkọ̀ kan ṣoṣo ní Kano – FRSC
Ajo Federal Road Safety Corps (FRSC) ti fidi ikú àwọn ènìyàn méjìlá mulẹ ati àwọn márùn-ún mìíràn tí ó farapa nínú ìjàmbá ọkọ̀ kanṣoṣo tí ó wáyé ní Kano.
Alákòóso agbègbè FRSC ní ìpínlẹ̀ náà, Muhammed Bature, sọ pé ìjàmbá náà wáyé ni ìwọ̀n wákàtí 2:40 a.m. ní ọjọ́ Etì ni abúlé Samawa ní agbègbè Ìjọba-Ìbílẹ̀ Garun Malam, lórí ọ̀nà-ọ̀nà Zaria–Kano.
Bature, nínú ìfihàn kan ní Kano, sọ pé ìjàmbá náà kan ọkọ̀ akẹ́rù DAF CF95, pẹ̀lú nọ́mbà ìforúkọsílẹ̀ KMC 931 ZE, tí ó kún fún àwọn ohun-èlò.
Ó sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà kan àwọn ènìyàn mọ́kàndínlógún, pẹ̀lú àwọn ènìyàn méjìlá tí ó kú, márùn-ún mìíràn farapa ni oríṣiṣi ọ̀nà, àwọn méjì sì kò se ohun kan.
Alákòóso agbègbè náà se àlàyé pé ìjàmbá náà wáyé nígbà tí ọkọ̀ akẹ́rù náà padà kúrò nínú ìṣàkóso, ó sì já lé orí ọ̀gbun nítorí pé àkọ́kọ́ rẹ̀ já kúrò nínú ara rẹ̀ nítorí ìbàjẹ́ ẹ̀rọ nínú ìkọ́ ìkọ́ ti ọkọ̀ akẹ́rù náà.
Ó sọ pé: “Àwọn òkú náà ni a kó lọ si ilé-ìwòsàn Nassarawa, nígbà tí àwọn tí ó farapa ni a kó lọ si ilé-ìwòsàn gbogbogbò Kura fún ìtọ́jú ìṣègùn.”
Alákòóso agbègbè náà kìlọ̀ fún àwọn awakọ̀ pé kí wọ́n má se sáré jù, kí wọ́n má se wakọ̀ lọ́nà tí ó léwu, ati àwọn ìwà mìíràn tí ó lè fi ẹ̀mí ati ohun-ìní sí ìwà.
Orisun – Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua