Dortmund ra Chukwuemeka lati Chelsea
Ìgbì ìráǹgẹ́ àwọn agbábọ́ọ̀lù Borussia Dortmund láti Premier League ní àkókò òjò tẹ̀síwájú ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun pẹ̀lú ìfọwọ́sí àdéhùn agbábọ́ọ̀lù àárín pápá, Carney Chukwuemeka, láti Chelsea títí di ọdún 2030.
Chukwuemeka, ọmọ ọdún 21, tí ó ń ṣojú ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù England tí kò ju 21 lọ, darapọ̀ mọ́ wọn pẹ̀lú iye owó tí wọ́n ròyìn pé ó jẹ́ 25 mílíọ̀nù yúrò ($29 mílíọ̀nù).
Ó lo ìdajì kejì ìgbà àmúṣẹ tí ó kọjá ní Dortmund gẹ́gẹ́ bí agbábọ́ọ̀lù ayalo, ó sì wà lẹ́gbẹ́ náà gẹ́gẹ́ bí ìgbà tí wọ́n dé ìpele mẹ́rin tó kẹ́yìn ní ìdíje Club World Cup.
Chukwuemeka gbá bọ́ọ̀lù ní mẹ̀tadinlógún (17) fún Dortmund ní gbogbo ìdíje, ó sì gbáwọlé lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo, ó sì tẹ́ àwọn ènìyàn lọ́rùn bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó dojú kọ ìṣòro ìfarapa.
Nínú gbólóhùn kan, Chukwuemeka sọ pé inú òun dùn “pé Borussia Dortmund ti di ilé agbábọ́ọ̀lù òun báyìí. Èmi yóò fi gbogbo ipá mi láti rí i dájú pé a ṣàṣeyọrí àwọn góńgó wa gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ kan.”
Wọ́n bí Chukwuemeka ní Austria, ó lọ sí England nígbà tí ó ṣì kéré, ó sì kẹ́kọ̀ọ́ láti ilé-ẹ̀kọ́ àwọn ọ̀dọ́mọkùnrin Aston Villa ṣáájú kí ó tó fọwọ́ sí àdéhùn pẹ̀lú Chelsea ní 2022.
Olùdarí eré ìdárayá Dortmund, Lars Ricken, sọ pé inú ẹgbẹ́ náà “dùn” láti gba Chukwuemeka wọlé, ẹni tí “ó tún mú ìdíyele àti ìmọ̀ràn tuntun pọ̀ si nínú àárín gbùngbùn pápá wa tí wọ́n máa ń kọlu”.
Dortmund tún gbà Jobe Bellingham wọlé láti Sunderland àti Yan Couto láti Manchester City ní àkókò òjò yìí.
AFP
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua