Donald Trump, Aare Orile ede America

Donald Trump Ni Ètò Lati Fi Ìdíyelé Ti O Ju 10% Lé Àwọn Ọjà Orílẹ̀-Èdè Áfíríkà Lati Caribbean

Last Updated: July 16, 2025By Tags: , , , ,

Donald Trump tún sọ pé òun “ó ṣeé ṣe kí òun” kéde àwọn ìdíyelé lórí àwọn oògùn ní “òpin oṣù.”

Ààrẹ Donald Trump sọ fún àwọn oníròyìn ní Ọjọ́ Tuesday pé òun ní ètò láti fi ìdíyelé tí ó ju 10% lé àwọn orílẹ̀-èdè kékeré lórí ọjà, títí kan àwọn orílẹ̀-èdè ní Áfíríkà àti Caribbean.

Trump sọ pé: “A óò ṣe ìdíyelé kan fún gbogbo wọn,” ó fi kún un pé ó lè jẹ́ “ìdíyelé tí ó lé díẹ̀ ní 10%” lórí àwọn ọjà láti kéré jù orílẹ̀-èdè 100.

Akọ̀wé Ìṣòwò, Howard Lutnick, dá a lẹ́nu pé àwọn orílẹ̀-èdè tí àwọn ọjà wọn yóò jẹ́ ti gbówó lórí iye yìí ni yóò jẹ́ ti Áfíríkà àti Caribbean, àwọn ibi tí wọ́n sábà máa ń ní ìṣòwò díẹ̀ pẹ̀lú Amẹ́ríkà, tí kò sì ní ṣe pàtàkì fún àfojúsùn Trump láti dín àìníṣekókó owó àkóónítànṣán (trade imbalances) kù pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè yòókù láyé.

Ààrẹ náà ti ń fi lẹ́tà ránṣẹ́ sí nǹkan bí ogún orílẹ̀-èdè àti European Union ní oṣù yìí tí ó fi ìdíyelé kan sílẹ̀ láti bẹ̀rẹ̀ ní Oṣù Kẹjọ ọjọ́ kini.

Àwọn orílẹ̀-èdè wọ̀nyìí ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ pàdé owó orí lórí àwọn ẹrù tí ó súnmọ́ iye tí ààrẹ Amẹrika kéde ní April 2, tí ìkéde rẹ̀ nípa àwọn ìdíyelé tí ó ga jù lọ nínú ìtàn fún Amẹ́ríkà sì mú kí àwọn ọjà ìnáwó dojú kọ ìdàrúdàpọ̀ tí ó sì mú kí Trump fi àkókò ìfìtara-ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwo ọjọ́ 90 sílẹ̀ tí ó parí ní Oṣù Keje ọjọ́ 9.

Trump tún sọ pé òun “ó ṣeé ṣe kí òun” kéde àwọn ìdíyelé lórí àwọn oògùn ní “òpin oṣù.”

Ààrẹ náà sọ pé òun yóò bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìdíyelé tí ó kéré díẹ̀, òun yóò sì fún àwọn ilé-iṣẹ́ ní ọdún kan láti kọ àwọn ilé-iṣẹ́ tiwọn ní orílẹ̀-èdè kí wọ́n tó dojú kọ àwọn ìdíyelé tí ó ga. Trump sọ pé àwọn ẹ̀rọ kọ̀ǹpútà yóò dojú kọ irú ìdíyelé bẹ́ẹ̀.

Orisun: Associated Press/NDtv

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment