DJ Switch Bú Joe Igbokwe Lójú Lórí Ọ̀rọ̀ Rẹ̀ nípa Ikú Buhari
Àyàjọ̀ DJ àti ajìjàgbara ọmọ Nàìjíríà, Obianuju Catherine Udeh, tí gbogbo èèyàn mọ̀ sí DJ Switch, bú lójú lórí Joe Igbokwe ọ̀rọ̀ tí aṣáájú All Progressives Congress (APC), Joe Igbokwe, sọ nípa ìhùwàsí rẹ̀ sí ikú Ààrẹ tẹ́lẹ̀, Muhammadu Buhari.
Buhari kú sí London ní ọjọ́ Aiku, Oṣù Keje ọjọ́ Kẹtàlá, ọdún 2025, lẹ́hìn tí ó ti ń bá àìsàn pẹ́lú lára. Ìròyìn ikú rẹ̀ mú onírúurú ìhùwàsí jákèjádò orílẹ̀-èdè, pàápàá láti ọ̀dọ̀ àwọn ènìyàn pàtàkì àti àwọn ajìjàgbara.
DJ Switch, tí a mọ̀ fún ìkópa rẹ̀ nínú ìgbésẹ̀ #EndSARS àti fún gbígbé ìṣẹ̀lẹ̀ Lekki Toll Gate tí ó fa ìjà sí orí ẹ̀rọ ayélujára ní ọdún 2020, fi ọ̀rọ̀ kan tí ó fara pamọ́ sí ojú ewé Instagram rẹ̀: “Wúhù! Òtítọ́ tí kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀. RIP MF. Ẹyọ kan kù.”
Ìfìwéránṣẹ́ rẹ̀ fa ìbínú láti ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀gbẹ́, títí kan Igbokwe, tí ó bu ẹnu àtẹ́ lu lórí Facebook, nínu tí ó ti kọ̀wé pé: “Nítorí náà obìnrin búburú àti onírìíra náà ṣì ń sọ̀rọ̀. Kò tíì mọ ìpalára tí ó ṣe fún Nàìjíríà pẹ̀lú ọ̀rọ̀ rẹ̀. Obìnrin yìí nílò ìrànlọ́wọ́. Ó gbọ́dọ̀ ti lọ kolos.”
Nínú ìdáhùn tí ó kún fún ìbínú, DJ Switch fi ẹ̀sùn àgàbàgbà àti ìwà akíkanjú kan Igbokwe fún bí ó ṣe ń bu òun ẹnu àtẹ́ nígbà tí ó fi ẹnu rẹ̀ pamọ́ nígbà tí ìwà ipá àìtọ́ ti ń ṣẹlẹ̀ sí àwọn ọmọ Nàìjíríà. Ó gbèjà ìgbésẹ̀ rẹ̀ àti pé ó tẹnu mọ́ ọ pé gbígbé ohùn sókè sí ìnilára kò gbọ́dọ̀ jẹ́ àṣìṣe fún ìpalára orílẹ̀-èdè.
Ó kọ̀wé pé: “Ohun kan ṣoṣo tí ó jù pé àwọn ìkọ̀wé rẹ jẹ́ ohun ìtìjú ni ríronú pé ìdákẹ́jẹ́ẹ́ ní ojú ìpànìyàn, ìṣòro àti àìtọ́ jẹ́ ọlá. “A dojú kọ àwọn ọta fún òdodo. Kí ni ìwọ dojú kọ yàtọ̀ sí àyẹ̀wò ọ̀rọ̀ àti àìgbọ́ran àgbàlagbà? Ìwọ wo bí ìjọba ṣe ń pa àwọn ọ̀dọ́ rẹ̀ àti pé ìbínú rẹ kan ṣoṣo ni pé mo wà láàyè láti sọ ìtàn náà?”
Switch tún fi ẹ̀sùn kan Igbokwe pé ó ń gbèjà “àwọn apànìyàn” àti pé ó ń gbìyànjú láti sọ àwọn tí ó là jáde di aláìlera. “Ṣe o rò pé ọ̀rọ̀ mi ba Nàìjíríà jẹ́? Rárá, bàbá – ìdákẹ́jẹ́ẹ́ rẹ ni. Ìwà akíkanjú rẹ ni. O ń gbèjà àwọn apànìyàn ṣùgbọ́n o ń kọlu àwọn tí ó là jáde. Máṣe gbàgbé, ìtàn ń kọ orúkọ rẹ sí abẹ́ ‘ìkùnà’.”
Ìbáṣepọ̀ yìí ti tún mú àwọn ìjíròrò tuntun wá sórí ẹ̀rọ ayélujára nípa ìdáwọ́lé, òdodo, àti ohun tí ìṣàkóso Buhari fi sílẹ̀, pẹ̀lú àwọn olùbáṣepọ̀ lórí àwọn àlejò ayélujára tí wọ́n pín sí ọ̀nà méjì lórí ohùn àti àkóónú ọ̀rọ̀ àwọn méjèèjì.
Orísun: Daily Post
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua