Custom logo

Custom Gba Ọkọ̀ Ayokele Rolls-Royce àti Àwọn Ọjà Àìlófin Tí Ó Tó ₦1.4bn ní Ìpínlẹ̀ Ogun

Àjọ Aṣà Nàìjíríà (NCS) Custom, ti Ìṣàkóso Ìpínlẹ̀ Ogun 1, ti kéde gbígba àwọn ọkọ̀ olówó iyebíye àti àwọn ọjà àìlófin púpọ̀, tí iye wọn lé ní ₦1.4 bílíọ̀nù nínú iṣẹ́ tí wọ́n ṣe láìpẹ́ láti gbógun ti àwọn tí ń fi ọjà wọlé láìsanwó.

Láàárín àwọn ohun pàtàkì tí wọ́n gbà ni ọkọ̀ Rolls-Royce Ghost ti ọdún 2021, tí iye rẹ̀ jẹ́ ₦905 mílíọ̀nù, èyí tí wọ́n sọ pé ó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun kan ṣoṣo tó lówó jù lọ tí àjọ náà ti gba rí. Àwọn ọkọ̀ olówó iyebíye mìíràn tí wọ́n gbà ni Mercedes-Benz 4Matic ti ọdún 2014, tí iye rẹ̀ jẹ́ ₦21 mílíọ̀nù àti Honda Accord ti ọdún 2018 tí iye rẹ̀ jẹ́ ₦32 mílíọ̀nù.

Níbi ìpàdé pẹ̀lú àwọn oníròyìn ní ọjọ́bọ̀, Oṣù Kẹjọ Ọjọ́ kọ̀kànlélógún, ọdún 2025, ní Idiroko, Ìpínlẹ̀ Ogun, Olùṣàkóso Abà, Godwin Otunla, sọ pé àwọn ọlọ́pàá gbà àwọn àpò ìrẹsì ilẹ̀ òkèrè tí wọ́n ti pọ̀ nínú omi gbóná 4,424, èyí tí ó jẹ́ ìwọ̀n ọkọ̀ akẹ́rù méje, àwọn èdìdì ewé-ọyọ̀ 1,936, àwọn táyà àgbà-tìgbà 105, àti àwọn ọjà mìíràn tí ìjọba kò gbà.

Otunla sọ pé iye gbogbo àwọn ohun ìní tí wọ́n gbà jẹ́ ₦1,401,531,923.95. Ó tún ròyìn owó tí wọ́n gbà tó jẹ́ ₦45.05 mílíọ̀nù ní Oṣù Keje, ọdún 2025, èyí tí ó jẹ́ ìbísí 27.5% lórí ₦35.3 mílíọ̀nù tí wọ́n gbà ní oṣù kan náà ní ọdún tí ó kọjá.

“Ìṣiṣẹ́ yìí fi ìgbésẹ̀ tó le tí a ṣe hàn, pẹ̀lú ìwà-fúnfínìkùn tó le sí i àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó dára pẹ̀lú àwọn tí ọ̀rọ̀ náà kàn,” ni Otunla sọ, ó sì kìlọ̀ pé àwọn tí ń gbé ọjà wọlé láìsanwó yóò dojú ìjà kọ ìgbésẹ̀ tó múnádòko.

Nínú iṣẹ́ kan tó jọra, Abà Omi Ìwọ̀-Oòrùn ní Apapa, ní Èkó, gba ìrẹsì tí ó lé ní ọkọ̀ akẹ́rù mẹ́ta àti àwọn ọjà mìíràn tí iye rẹ̀ jẹ́ ₦212 mílíọ̀nù. Olùṣàkóso Patrick Ntadi sọ pé ìgbòkègbodò tó yọrí sí rere náà jẹ́ nítorí ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láàárín àwọn ilé-iṣẹ́, lílo àwọn ọkọ̀ ojú omi àbọ́ṣẹ̀ àti ìgbòkègbodò àwọn ọlọ́pàá tí ìròyìn alágbàárà darí.

Wọ́n fi ewé-ọyọ̀ tí wọ́n gbà lé Àjọ Tó Ń Rí sí Ìlòògùn Ògìdìgbo ti Orílẹ̀-èdè (NDLEA) lọ́wọ́, èyí tí ó yin ìfọwọ́sowọ́pọ̀ láàárín àwọn àjọ méjèèjì ní gbígbógun ti ṣíṣòwò ìlòògùn ògìdìgbo.

Bákan náà, àwọn òṣìṣẹ́ Aṣà tún gba epo àìlófin tí ó tó ₦238 mílíọ̀nù, èyí tí ó tún fi ìṣòro tí ó wà lára dìgbòlugi ètò ọrọ̀-ajé orílẹ̀-èdè hàn nípasẹ̀ jíjẹ èlé jù láti orí iye owó àwọn ọjà ní ààlà.

Àjọ Aṣà tún fi ìgbójú rẹ̀ lélẹ̀ láti dáàbò bo ètò ọrọ̀-ajé orílẹ̀-èdè, láti mún ìfọwọ́báṣiṣẹ́ gbígbé ọjà wá láti ilẹ̀ òkèrè, àti láti mú àwọn tí ó bá dẹ́ṣẹ̀ nínú ètò ọrọ̀-ajé wá sí ìdájọ́.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment