Christian Norgaard fọwọ́ síwèé fún Arsenal
Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Arsenal ti kéde pé Christian Norgaard ti darapọ̀ mọ́ wọn láti ọ̀dọ̀ ẹgbẹ́ Premier League, Brentford, lónìí.
Wọ́n fi sórí ìkànnì ayelujara wọn pé:
“Inú wa dùn láti kéde pé agbábọ́ọ̀lù orílẹ̀-èdè Denmark, Christian Norgaard, ti darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ wa.”
Ọmọ ọdún mọ́kànlélọ́gbọ̀n (31) tó n gba aarin náà dé láti Brentford, níbi tó ti ṣe àfihàn ní ìgbà mẹ́rìndín-nígba (196) nínú gbogbo ìdíje, tó fi mọ́ ìgbà méjìlélọ́gọ́fà (122) ní Premier League, ó sì fẹsẹ̀ rọ bọ́ọ̀lù sápò ní ìgbà mẹ́tàlá (13), ó sì ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ìgbà kejìdínlógún (18).
Christian bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ agbábọ́ọ̀lù rẹ̀ pẹ̀lú Lyngby ní ìlú abínibí rẹ̀, ó tẹ̀síwájú láti ilé-ẹ̀kọ́ ọ̀dọ́ wọn, ó sì ṣe àfihàn àkọ́kọ́ rẹ̀ nínú ẹgbẹ́ àgbà nígbà tó jẹ́ ọmọ ọdún mẹ́tàdínlógún (17). Lẹ́yìn náà, ó lo ìgbà díẹ̀ ní Germany pẹ̀lú Hamburg gẹ́gẹ́ bí ọmọ ọdún méjìdínlógún (18), kí ó tó padà sí Denmark ní oṣù kẹjọ ọdún 2013 láti darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ Superliga, Brondby.
Lásìkò tó wà níbẹ̀, Christian di agbábọ́ọ̀lù pàtàkì, ó sì fi ipò aṣáájú àdánidá rẹ̀ hàn. Wọ́n dìbò yàn án gẹ́gẹ́ bí Agbábọ́ọ̀lù Tó Dára Jù Lọ ní ọdún 2017, ó sì tún ran ẹgbẹ́ náà lọ́wọ́ láti gba ife Danish Cup ní sáà 2017/18. Láàárín ọdún márùn-ún tó lò pẹ̀lú Brondby, ó ṣe àfihàn ní ìgbà mẹ́tàdínláàádọ́jọ (147) nínú gbogbo ìdíje, ó fẹsẹ̀ rọ bọ́ọ̀lù sápò ní ìgbà méjìlá (12) pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ mẹ́sàn-án (9).
Lásìkò sáà mẹ́fà tó lò pẹ̀lú àwọn the Bees, Christian fi agbára àti àwọn ànímọ́ rẹ̀ hàn láti àárín gbùngbùn, ó sì kó ipa pàtàkì nínú ọ̀kan lára àwọn àkókò àṣeyọrí jùlọ nínú ìtàn Brentford, tó fi mọ́ gbígbé wọn wá sí Premier League lẹ́yìn ọdún mẹ́rìnléláàádọ́rin (74) tí wọ́n ti kúrò níbi ìpele àgbà. Christian di balógun ẹgbẹ́ ṣáájú ìpolongo 2023/24, ó sì parí sáà tó kọjá pẹ̀lú iye àfojúsùn tó pọ̀ jùlọ nínú sáà kan ṣoṣo, pẹ̀lú àfojúsùn mẹ́fà láti ipò agbedeméjì-abèèrò.
Lẹ́yìn tó ti ṣojú fún Denmark ní ìpele àwọn ọ̀dọ́, Christian ṣe àfihàn àkọ́kọ́ rẹ̀ nínú ẹgbẹ́ àgbà nínú eré àṣemọ́lẹ̀ 0-0 pẹ̀lú England ní oṣù kẹsàn-án ọdún 2020, ó sì ti ṣe àfihàn ní ìgbà márùnlélọ́gbọ̀n (35) fún orílẹ̀-èdè rẹ̀.
Olùdarí ètò eré ìdárayá, Andrea Berta, sọ pé: “Inú wa dùn púpọ̀ láti kí Christian Norgaard káàbọ̀ sí ẹgbẹ́ wa. Ó ti jẹ́ agbábọ́ọ̀lù tó múnádóko ní Premier League, ó sì mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ànímọ́ wá sínú ẹgbẹ́ wa.
“Ó jẹ́ aṣáájú, àti agbábọ́ọ̀lù tó ní òye ètò eré tó ga àti agbára láti ṣe oríṣiríṣi nǹkan, tó máa ní ipa rere lórí ẹgbẹ́ náà. A kí Christian káàbọ̀ sí Arsenal.”
Olùkọ́nilẹ́kọ̀ọ́, Mikel Arteta, fi kún un pé:
“Inú wa dùn láti kí Christian káàbọ̀ sí Arsenal. Ó jẹ́ agbábọ́ọ̀lù káríayé tó ní ìrírí púpọ̀ ní Premier League. Ó ti fi àwọn ọgbọ́n aṣáájú àti ìwà rere tó lágbára hàn, èyí tó máa jẹ́ àǹfààní ńlá fún ẹgbẹ́ wa.
“Ó jẹ́ agbedeméjì tó lágbára pẹ̀lú òye ètò eré tó péye àti agbára láti ṣe oríṣiríṣi nǹkan. Ó tún ní ìlera ara àti òye tó máa fún wa ní ìjìnlẹ̀ àti ìwọ̀ntúnwọ̀nsì síwájú sí i. Christian yóò mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan wá sínú ẹgbẹ́ náà, lórí pápá àti lẹ́yìn pápá, inú wa sì dùn láti bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́ pẹ̀lú rẹ̀ nínú orí tuntun yìí nínú iṣẹ́ rẹ̀. A kí Christian àti ìdílé rẹ̀ káàbọ̀ sí Arsenal.”
Christian yóò wọ aṣọ tó ní nọ́ḿbà mẹ́rìndínlógún (16), yóò sì darapọ̀ mọ́ àwọn ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ tuntun lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ fún ìgbészè ṣáájú sáà tuntun.
Gbogbo ènìyàn ní Arsenal kí Christian káàbọ̀ sí ẹgbẹ́ náà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua