Canal+ Gba MultiChoice Pẹ̀lú Òṣùwọ̀n $3bn, Ó Di Olùdarí DStv, GOtv Ni Kíkún

Last Updated: July 24, 2025By Tags: , , ,

Ilé-iṣẹ́ agbéròyìn Faransé, Canal+, ti gba àpapọ̀ ilé-iṣẹ́ MultiChoice Group, tí ó jẹ́ ilé-iṣẹ́ òbí ti DStv àti GOtv, nípa òṣùwọ̀n $3 bílíọ̀nù (tó fẹ́rẹ̀ tó 55 bílíọ̀nù rand) tí ó jẹ́ àbájáde kan.

Ìgbese yìí, èyí tí ó fún Canal+ ní ìpín 55% tí kò ní tẹ́lẹ̀, ni Ẹ̀ka Ìle ejo South Africa fọwọ́ sí ní ọjọ́ Wẹ́dìnẹ́sì, July 23.

Ìfọwọ́sí náà wáyé lẹ́yìn oṣù púpọ̀ ti ìjíròrò líle àti àyẹ̀wò òfin, ó sì ṣí ọ̀nà sílẹ̀ fún àdéhùn náà láti parí ní ọjọ kejọ osuKẹjọ odun 2025.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Ẹ̀ka náà fún ni àyè, ó fi àwọn àdéhùn ìtọ́jú gbogbo ènìyàn kan sílẹ̀ láti dáàbò bo àwọn ohun àkóónú agbègbè àti láti tọ́jú ìṣàkóso ìròyìn South Africa.

Fún Canal+, àdéhùn náà jẹ́ ìfẹ̀sẹ̀wọsẹ̀ àkànṣe pàtàkì sínú ọjà ìròyìn àti ìdárayá tó ń gbèrú ní Áfíríkà.

Tí ó ti ń ṣiṣẹ́ tẹ́lẹ̀ ní àwọn orílẹ̀-èdè Áfíríkà 25 pẹ̀lú àwọn oníṣòwò tó ju mílíọ̀nù mẹ́jọ lọ, Canal+ ti wà ní ipò báyìí láti mú ìfarahàn rẹ̀ pọ̀ sí i gan-an, tí ó ń fojú sí mílíọ̀nù 50 sí 100 oníṣòwò káàkiri àgbáyé ní àwọn ọdún tó ń bọ̀.

MultiChoice, ilé-iṣẹ́ tó tóbi jù lọ tí ó ń sanwó tẹlifíṣọ̀n ní Áfíríkà, mú àwọn oníṣòwò tó ju mílíọ̀nù 14.5 wá ní àwọn orílẹ̀-èdè gúúsù Sàhárà Áfíríkà 50, bákan náà àwọn àgbékalẹ̀ pàtàkì bíi DStv àti GOtv. Ilé-iṣẹ́ náà tún jẹ́ ilé fún àwọn ohun àkóónú tí ó ga bíi SuperSport, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ ohun ìní tó wù fún ilé-iṣẹ́ agbéròyìn Faransé náà.

Àǹfààní Àpapọ̀ àti Ìfaramọ́ sí Àwọn Èròjà Pàtàkì

Nígbà tí ó ń ṣàpèjúwe àdéhùn náà gẹ́gẹ́ bí ìyípadà, Olùdarí Canal+, Maxime Saada, sọ pé: “Ẹgbẹ́ tí ó wà papọ̀ yóò jèrè láti ìpele gbòòrò sí i, ìfarahàn púpọ̀ sí i sí àwọn ọjà tó ń gbèrú, àti agbára láti pèsè àwọn àjọṣepọ̀ tó wúlò.”

Ọ̀kan nínú àwọn àǹfààní pàtàkì ti àpapọ̀ náà ni ìdàpọ̀ àwọn ohun àkóónú èdè Faransé ti Canal+ pẹ̀lú àwọn ohun èdè Gẹ̀ẹ́sì àti Pọ́túgà tí MultiChoice ní—tí ó ń dá ilé-iṣẹ́ agbéròyìn olóhùn púpọ̀ kan sílẹ̀ tó lè ṣe ìranṣẹ́ fún àwọn olùwòran Áfíríkà oríṣiríṣi.

Yàtọ̀ sí ìdíyelé àkànṣe, ìgbàgbọ́ náà tún jẹ́ ìdàgbàsókè àkókò fún MultiChoice.

Wọ́n retí pé àdéhùn náà yóò fi owó tuntun sínú ilé-iṣẹ́ agbéròyìn South Africa, èyí tí yóò mú kí wọ́n lè ṣe ìfowópamọ́ síwájú sí i nínú ìṣelọ́pọ̀ ohun àkóónú agbègbè, ìgbéga ìmọ̀ ẹ̀rọ, àti ìdáǹdá ayélujára.

Gẹ́gẹ́ bí apá kan ti ìfọwọ́sí ẹ̀ka Ìdije, Canal+ ti ṣe ìlérí láti na nǹkan bí 26 bílíọ̀nù rand lórí àwọn ìgbìyànjú tó bá àwọn èròjà pàtàkì ti South Africa mu lórí àwọn ọdún mẹ́ta tó ń bọ̀. Àwọn wọ̀nyí pẹ̀lú títọ́jú orí MultiChoice ní South Africa, mímú ìfowópamọ́ sí ohun àkóónú agbègbè àti ìgbéròyìn eré ìdárayá, àti títì lẹ́yìn àwọn olùṣelọ́pọ̀ ohun àkóónú agbègbè.

Nínú àtẹ̀jáde àpapọ̀ kan, àwọn ilé-iṣẹ́ méjèèjì tún fi ìdúróṣinṣin wọn hàn sí ètò ìròyìn South Africa: “A ó máa pèsè owó fún àwọn ohun àkóónú ìdárayá àti eré South Africa, tí ó ń fún àwọn olùṣelọ́pọ̀ ohun àkóónú agbègbè ní ìpìlẹ̀ tí ó lágbára fún àṣeyọrí ọjọ́ iwájú.”

Canal+ bẹ̀rẹ̀ ìgbìyànjú iṣakoso rẹ̀ ní ọdún 2023 pẹ̀lú ìgbìyànjú ìráńṣẹ́ dandan ti 125 rand lórí ìpín kọ̀ọ̀kan, tí ó fi MultiChoice sí òṣùwọ̀n $3 bílíọ̀nù.

Pẹ̀lú aṣẹ àpapọ̀ tí wọ́n ti rí báyìí, ilé-iṣẹ́ agbéròyìn Faransé náà ti múra tán láti tún àwọn ilé-iṣẹ́ tẹlifíṣọ̀n tí ó ń sanwó ní Áfíríkà ṣe, tí ó ń lo àwọn agbára rẹ̀ tó gbòòrò àti tí ó ń yí ìdije padà.

Orisun- Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment