leeds united

Borussia Dortmund Borí Monterrey Nínú Idije FIFA Club World Cup

Last Updated: July 2, 2025By Tags: , ,

Ní ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Borussia Dortmund gbá bọ́ọ̀lù wọlé ní ìgbà méjì ní ìlàkàkà àkọ́kọ́ láti ọwọ́ Serhou Guirassy, wọ́n sì ṣẹ́gun Monterrey 2-1 ní ìgbẹ̀yìn ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ yíyàn-ènìyàn-mérìndínlógún (Round of 16) nínú FIFA Club World Cup.

Guirassy fi bọ́ọ̀lù sínú àwọ̀n láti ìṣẹ́jú kẹrìnlá, ó sì tún fi míràn wọlé ní ìṣẹ́jú kẹrìnlélógún pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ Karim Adeyemi. Àpapọ̀ agbára ìgbóguntì Dortmund ló mú kí wọ́n borí, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Monterrey tún gbìyànjú láti bá wọn dọ́gba ní ìlàkàkà kejì.

Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù ti Mexico náà, tí àwọn olùfanimọ́ra rẹ̀ pọ̀ ní Atlanta, dìde lẹ́yìn ìbẹ̀rẹ̀ tí kò dára láti jẹ́ kí ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà gbóná. Kò tó ìṣẹ́jú mẹ́ta sí ìlàkàkà kejì, bọ́ọ̀lù tí wọ́n gbé kọjá yípadà láti orí agbábọ́ọ̀lù Dortmund kan ṣáájú kí Érick Aguirre tó fi orí sínú rẹ̀ padà sí àwọ̀n fún Germán Berterame, ẹni tó fi orí gbá a wọlé láti dín àyè-àfojúsùn kù sí bọ́ọ̀lù kan.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Monterrey fi iyára wọn kọlu Dortmund lọ́nà tààrà, wọ́n jẹ́ olórí ní ìlàkàkà kejì, wọ́n sì ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ànfàní láti fi bọ́ọ̀lù dọ́gba. Ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ ti Germany náà gbára dì, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn agbábọ́ọ̀lù Mexico náà ló gbá bọ́ọ̀lù jù pẹ̀lú 59% ìgbábọ́ọ̀lù àti 7-3 ànfàní nínú ìgbábọ́ọ̀lù sí àwọ̀n.

Ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ yìí jẹ́ ìpàdé àkọ́kọ́ láàárín àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì ní ìdíje. Iṣẹ́ agbábọ́ọ̀lù tí ó dára láti ọ̀dọ̀ àwọn agbábọ́ọ̀lù Dortmund, ní pàtàkì Guirassy àti Adeyemi, ló ran ẹgbẹ́ náà lọ́wọ́ láti dé ìpele àwọn mẹ́jọ tó kẹ́yìn.

Nísinsìnyí, Borussia Dortmund yóò dojú kọ Real Madrid C.F. ní àárín-ìgbẹ̀yìn (quarter-final) ní ọjọ́ Kàrun oṣù Keje (July 5) ní MetLife Stadium ní New York.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment