nigeria-v-congo

Àwọn Super Eagles Ṣẹ́gun Congo 2-0, Wọ́n sì Jáde Nínú Ìdíje CHAN 2025

Àwọn Super Eagles B ti Nàìjíríà fi góòlù méjì ṣẹ́gun àwọn Red Devils ti Congo ní ìdajì kejì ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà ní olú-ìlú Tanzania, Dar es Salaam, ní ọjọ́ tuside, ṣùgbọ́n agbára ìjìjà wọn pẹ́ jù nítorí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì ti jáde nínú ìdíje Àwọn Orílẹ̀-Èdè Áfíríkà kẹjọ ní pápá ìṣeré Benjamin Mkapa.

Congo ní ìrètí láti dé ìpele ìjá-ìparí ṣáájú ìbẹ̀rẹ̀ ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ náà, pẹ̀lú àmì-ayò méjì láti inú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ méjì àkọ́kọ́, títí kan ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀-àìgbógun-tì pẹ̀lú àwọn aṣáájú Senegal.

Ní ti àwọn Eagles, wọ́n ti kó àwọn ẹrù wọn fún ìrìn-àjò ilé lẹ́yìn àwọn ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ méjì àkọ́kọ́ tí kò tẹ́wọ́gbà nínú ìpele ẹgbẹ́, nínú èyí tí wọ́n pàdánù ìṣẹ́gun pẹ̀lú góòlù kan sí Senegal, tí Sudan sì fi góòlù mẹ́rin fì wọ́n lulẹ̀.

Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì kò ṣe ohun ìyanu kankan ní ìdajì àkọ́kọ́, kò sì sí àwọn ànfàní tí ó hàn gbangba, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn Red Devils ìbá tí kọ́kọ́ gba góòlù náà ní ìṣẹ́jú 25 nígbà tí balógun Nàìjíríà, Nduka Junior, ṣi ìfún-ni-kọjá tó rọrùn, ó sì ní oríire pé olùṣẹ̀ṣẹ́ wọn kò lè fi orí góòlù náà kọjá sí àwọ̀n níwájú olùṣọ́-àwọn orílẹ̀-èdè kékeré, Ebenezer Harcourt.

Nàìjíríà padà wá láti ìdákẹ́ẹ́kọ́ pẹ̀lú agbára tuntun, kò sì yà wá lẹ́nu nígbà tí Anas Yusuf fi àfọwọ́dáṣe orí gba góòlù wọlé, ìfún-ni-kọjá orí tí Sikiru Alimi ṣe ní ìṣẹ́jú 56, lẹ́yìn ìwọ́kọjá láti ọ̀dọ̀ olùgbèjà Abdulrafiu Taiwo.

Àwọn tí ó gba àmì-ẹ̀yẹ fàdákà ti ọdún 2018, tí wọn kò tíì gba góòlù kankan nínú ìdíje náà láti ìgbà tí wọ́n ti ṣẹ́gun Sudan ní ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀-ìparí ní Marrakech ní ọdún méje sẹ́yìn, tẹ̀síwájú sí i, wọ́n sì gba góòlù kejì wọlé ní ìṣẹ́jú mẹ́ta sí àfikún àkókò nípasẹ̀ Sikiru Alimi.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment