Àwọn Ọmọ Ogun Mú Ọmọ Ogun Arekereke Ní Jos

Àwọn Ọmọ Ogun Mú Ọmọ Ogun Alarekereke Ní Jos

Last Updated: August 9, 2025By Tags: ,

Àwọn ọmọ ogun Operation Safe Haven (OPSH) ní Ìpínlẹ̀ Plateau ti mú ọkùnrin kan tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Musa Ali ní Jos fún ṣíṣe bíi ọmọ ogun.

Maj. Samson Zhakom, Olùdarí Ìròyìn fún ìṣẹ́gun náà, fi èyí hàn nínú ìwé-ìkéde kan ní ọjọ́ Satide ní Jos.

Zhakom sọ pé wọ́n mú ẹni tí wọ́n fura sí náà nítorí pé ó gbìyànjú láti tan àwọn aráàlú tí wọn kò mọ nǹkan kan jẹ.

Ó sọ ní pàtó pé ẹni tí wọ́n fura sí náà gbìyànjú láti tan ìdílé oníṣòwò ìbọn kan tí wọ́n mọ̀ bí ẹní mowó tí wọ́n fi sẹ́wọ̀n láti rí i pé wọ́n dá òun sílẹ̀.

Ó sọ pé, “A mú un nígbà tí ó fi ìwà èké ṣe ara rẹ̀ bíi ọmọ ogun OPSH ó sì gba N400,000 láti ọwọ́ ìdílé ológun kan tí ó wà ní àtìmọ́lé lọ́wọ́lọ́wọ́.”

Ó sọ pé, “Ó fi èké sọ pé òun lè dá àwọn ìwádìí tí ó ń lọ dúró, ó sì lè gba ìdásílẹ̀ ajinigbé náà láti àtìmọ́lé.”

“Ṣùgbọ́n àwọn òṣìṣẹ́ wa yára ṣàwárí ìwà èké rẹ̀, èyí tí ó mú kí wọ́n mú un.

“Mímú rẹ̀ fi ìfaradà wa hàn sí ìṣàkóso, ìwà àìfi èké hàn, àti àìgbà àbàwọ̀n owó,” ó sọ.

Zhakom ṣe ìlérí pé a óò fojú àjùjù kan ajinigbé náà lẹ́yìn tí àwọn ìwádìí bá ti parí ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà òfin.

Ó tún rọ àwọn olùgbé ìpínlẹ̀ náà láti ṣọ́ra, kí wọ́n sì máa ṣọ́ra fún àwọn ajinigbé tí ó lè gbìyànjú láti fi ẹ̀tàn gba owó lọ́wọ́ wọn.

 

Orisun Vangaurd

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment