Àwọn ọlọ́pàá mú àwọn méjì tí wọ́n fura sí pé wọ́n jẹ́ ọkọ̀ ẹlẹ́tan olè ní Oyo
Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, tí wọ́n gbé ìgbésẹ̀ lórí ìwádìí ìjìnlẹ̀, ti ṣàṣeyọrí láti tú ẹgbẹ́ ajínigbé kan tí wọ́n ń jà ní ẹ̀ẹ̀kan ṣoṣo ká, wọ́n sì ti mú àwọn méjì tí wọ́n fura sí pé wọ́n wà nínú ẹgbẹ́ náà. Ìwádìí yìí wáyé lẹ́yìn tí fídíò kan tí ó ń tàn kálẹ̀ tí ó tú àṣírí àwọn ìgbòkègbodò tí kò bófin mu tí ẹgbẹ́ náà ń ṣe ní àgbègbè Ibadan.
Lẹ́yìn tí fídíò kan tí ó gbòde kan ti ṣí àwọn ìwà ẹgbẹ́ náà síta, Kọmísọ́nà Ọlọ́pàá, Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, fún àwọn òṣìṣẹ́ Ẹ̀ka Ìgbóguntì Ẹ̀ka náà láṣẹ láti mú àwọn olùṣe ẹ̀ṣẹ̀ náà. Kíá làwọn ẹgbẹ́ náà bẹ̀rẹ̀ sí í lo àwọn tó ń fún wọn ní ìsọfúnni, wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ sí í wá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ náà kiri.
Nínú àtẹ̀jáde kan láti ọwọ́ Akọ̀wé Agbègbè Ọlọ́pàá (PPRO), Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Adewale Osifeso ní Ọjọ́rú, ó sọ pé ìgbìyànjú wọn jẹ́ èso ní Oṣù Keje ọjọ́ 12, 2025, nígbà tí ìwífún tí ó wà fún Ẹ̀ka Ìgbékalẹ̀ Kọmándà fi hàn nípa ibi tí àwọn ajínilọ kíá tí a fura sí wà. Ní nǹkan bí agogo 3:30 ìrọ̀lẹ́ ọjọ́ náà, àwọn òṣìṣẹ́ láti Ẹ̀ka náà tọpa àwọn tí a fura sí, wọ́n sì rí wọn ní Òpópónà Ìbàdàn/Ọ̀yọ́ Àtijọ́.
Àwọn ènìyàn wọ̀nyí tí wọ́n jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ ọ̀daràn náà, ni a mú lẹ́yìn náà tí wọ́n sì tì wọ́n sẹ́wọ̀n: Kolawole Moshood, ọkùnrin, ọmọ ọdún mejilelogoji, láti Àgbègbè Mùsùlùmí Olomoyeye, Ìbàdàn, àti Opeyemi Kuburat, obìnrin, ọmọ ọdún marundinlaadota, láti Àgbègbè Beyerunka, Ìbàdàn.
Nígbà ìgbòkègbòkè náà, wọ́n rí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ Nissan Almera kan (Nomba Ìforúkọsílẹ̀: Lagos FST 779 DL), tí a fi ẹ̀sùn kan pé àwọn tí a fura sí lò nínú àwọn iṣẹ́ ọ̀daràn wọn. Lẹ́yìn ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwo, àwọn méjèèjì jẹ́wọ́ pé àwọn jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ pàtàkì ti ẹgbẹ́ ajínilọ kíá kan tí ó ń ṣiṣẹ́ ní Ìbàdàn àti àwọn agbègbè rẹ̀. Wọ́n tún jẹ́wọ́ pé àwọn ti ja àwọn ènìyàn púpọ̀ lólè, tí wọ́n sì tan wọ́n jẹ́ nípa lílo ọkọ̀ tí wọ́n gbà.
Àwọn tí a fura sí wà ní àtìmọ́lé ọlọ́pàá lọ́wọ́lọ́wọ́, wọ́n ń ran ìwádìí lọ́wọ́. Títí di òní, àwọn olùfarapa mẹ́ta ti fi ara hàn, wọ́n sì ti fi ìdánilójú dámọ̀ wọ́n gẹ́gẹ́ bí àwọn tí ó ṣe ìwà ọ̀daràn tí ó jínilọ́ nínú àwọn ohun ìní wọn ní àwọn ìgbà tó yàtọ̀. Ìwádìí ń lọ lọ́wọ́ láti dámọ̀ àti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn, kí wọ́n sì rí àwọn ohun ìjà wọn gbà.
“Nítorí náà, a rọ àwọn olùfarapa mìíràn ti ẹgbẹ́ ìwà burúkú yìí láti wá síwájú kí wọ́n sì ran ìwádìí lọ́wọ́, kí wọ́n sì ṣe ìtẹnumọ́ ìjìyà wọn. Ìfọwọ́sowọ́pọ̀ yín lè ṣe ipa pàtàkì nínú kíkó àwọn ọ̀daràn púpọ̀ sí i sí ìdájọ́, àti sí ààbò àwọn agbègbè wa.”
Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ tún tẹnu mọ́ ìfaramọ́ rẹ̀ láìyẹ́ láti rí i dájú pé àwọn olùgbé káàkiri ìpínlẹ̀ náà wà láìléwu àti láìsí ewu.
Iroyin.ng/Independent
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua