Àwọn ọlọ́pàá gba àwọn tí wọ́n jí gbé mẹ́rin là kúrò ní ìgbèkùn, ó sì gbà ₦11.3m owó ìràpadà padà
Wọ́n pa àwọn olùfurasi mẹ́ta pelu ìbọn ní Enugu àti Ogun
Nínú àwọn iṣẹ́ ìṣàkóso àti ìwádìí tí ó jọra, àwọn ọlọ́pàá ní Ìpínlẹ̀ Enugu àti Ogun ti ṣe àṣeyọrí nínú gbígbà àwọn èèyàn mẹ́rin tí wọ́n jí gbé là, wọ́n sì ti fagi lé àwọn ajínigbé mẹ́ta tí wọ́n fura sí nínú ìjàbọ̀ ìbọn. Wọ́n tún gbà owó ìràpadà tó lé ní ₦11.3 mílíọ̀nù padà, àwọn ohun ìjà, àti àwọn ẹ̀rí mìíràn tí ó fi ẹ̀bi han.
Ọ̀gá àgbà fún ìbáṣepọ̀ gbogbo ènìyàn ti Àjọ ọlọ́pàá, ACP Muyiwa Adejobi, salaye èyí nínú àtẹ̀jáde kan ní ọjọ́ Sunday. Ó sọ pé àwọn iṣẹ́ yìí fi hàn pé Àjọ ọlọ́pàá Nàìjíríà ti tún ìgbéga sí ìgbìyànjú ìdènà ìwà ọ̀daràn pẹ̀lú ìmọ̀-ẹ̀rọ lábẹ́ ìṣàkóso lọ́wọ́lọ́wọ́.
Ìgbésẹ̀ ní Enug
Nígbà tí ó di agogo mẹ́ta ìrọ̀lẹ́ ní ọjọ́ Kẹrindilogun oṣù Keje, ọdún 2025, àwọn ọlọ́pàá ní Enugu, pẹ̀lú àwọn agbẹ́nusọ ààbò agbègbè, gbàbòde sí ìpè ràbàtà kan láti àgbègbè Okpuje-Ani ní Nsukka LGA, níbi tí wọ́n ti rí àwọn ajínigbé tí wọ́n fi ohun ìjà gbógun sí nínú igbó kan.
Adejobi sọ pé: “Nígbà ìpàle náà, wọ́n pa ọ̀kan nínú àwọn olùfura náà, nígbà tí àwọn yòókù sá lọ pẹ̀lú àwọn ọgbẹ́ ìbọn.” Wọ́n gbà ìbọn AK-47 kan tí ó ní ọta ìbọn méjì nínú padà ní ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
Nínú ìdàgbàsókè tí ó jọra, àwọn ọlọ́pàá ti Ẹ̀ka Tó Ń Díwọ̀n Ìjínigbé mú Aliyu Adamu, ẹni ọdún 23, ní ẹ̀gbẹ́ Òpópónà Enugu-Onitsha. Olùfurasi náà jẹ́wọ́ pé òun jẹ́ okan lara àwọn ajínigbé, ó sì gbà pé wọ́n gbà òun síṣẹ́ láti Awka, Ìpínlẹ̀ Anambra, fún àwọn iṣẹ́ ní Enugu.
Ní ọjọ́ Kẹẹdógún oṣù Keje, wọ́n mú àwọn obìnrin méjì tí wọ́n fura sí, Juliet Chukwu (39) àti Nancy Chukwu (40), nígbà tí wọ́n ń pín ₦10 mílíọ̀nù owó ìràpadà tí wọ́n ti gbà lọ́wọ́ ìbátan wọn, ẹni tí wọ́n ti gbìmọ̀ pọ̀ láti jí gbé lẹ́yìn tí wọ́n ti béèrè ₦50 mílíọ̀nù. Wọ́n gbà ọkùnrin náà là láìsí ìpalára, wọ́n sì gbà ọkọ̀ Toyota Corolla àwọn olùfura náà padà pẹ̀lú owó ìràpadà náà.
Ìgbésẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ogun
Ní Ìpínlẹ̀ Ogun, ìṣẹ̀lẹ̀ ìjínigbé tí ó kan ènìyàn mẹ́ta ní ọjọ́ Kẹrindilogun oṣù Keje ní àyíká Ajebo lábẹ́ Ẹ̀ka Owode Egba ti fa ìgbésẹ̀ kíákíá láti ọ̀dọ̀ àwọn aláṣẹ òfin.
Ní ọjọ́ Satide, ọjọ́ Kọkàndínlógún oṣù Keje, ní nǹkan bí agogo mẹ́rin òwúrọ̀, àwọn ẹgbẹ́ amúnilágbára—tí wọ́n lo àwọn ohun èlò ìwádìí ìmọ̀-ẹ̀rọ—rí ibùjókòó àwọn ajínigbé náà ní ẹ̀gbẹ́ Òpópónà Lagos–Ibadan, wọ́n sì gbógun sí ibẹ̀. Ìjàbọ̀ ìbọn líle bẹ̀rẹ̀, èyí tí ó yọrí sí gbígbéṣẹ́ lé àwọn olùfura méjì, àti gbígbà gbogbo àwọn tí wọ́n jí gbé mẹ́ta là.
Àwọn ohun èlò tí wọ́n gbà padà pẹ̀lú:
- Ìbọn AK-47 kan
- Ọta ìbọn 139
- Àpò ìbọn kan
- Ọbẹ, ẹ̀wọ̀n, àti ààlà kan
- ₦1.23 mílíọ̀nù tí wọ́n fura sí pé ó jẹ́ apá kan owó ìràpadà náà
- Ọ̀pọ̀lọpọ̀ fóònù alágbèéká tí wọ́n lò fún ìfúnra-ẹni-jàǹfààní owó ìràpadà
Olùṣàkóso Àgbà ti Ọlọ́pàá (IGP) ti yin ìgboyà àti ìgbawé àwọn ọlọ́pàá tí wọ́n kópa nínú rẹ̀, ó sọ pé àwọn iṣẹ́ àṣeyọrí náà jẹ́ ẹ̀rí sí ìyípadà ètò ìwàsì Àjọ ọlọ́pàá Nàìjíríà tí ó dá lórí ìwádìí, pẹ̀lú ìtìlẹ́yìn ìmọ̀-ẹ̀rọ.
Adejobi fi dá wa lójú pé: “Àjọ ọlọ́pàá Nàìjíríà dúró gbọn-in nínú gbígbéṣẹ́ lé àwọn ẹgbẹ́ ọ̀daràn káàkiri orílẹ̀-èdè àti gbígbé ìgbẹ́kẹ̀lé gbogbo ènìyàn padà sí ètò ààbò wa.”
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua