Àwọn ọlọ́pàá gba àwọn ọmọ Ghana mọ́kàndínlógún lọ́wọ́ àwọn oníṣòwò ènìyàn ní Oyo
Iṣẹ́ ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ sọ pé àwọn ti gba àwọn ọmọ Ghana mọ́kàndínlógún tí wọ́n rò pé àwọn ń tà nípasẹ̀ iṣẹ́ kan tí wọ́n gbé kalẹ̀.
Agbẹnusọ fun ileeṣẹ ologun, CSP Adewale Osifeso, lo sọ eyi ninu atẹjade kan to fi sita ni ilu Ibadan lọjọ Aiku.
Ó sọ pé àwọn tí wọ́n gbà là jẹ́ àwọn ọ̀dọ́mọkùnrin àti ọ̀dọ́mọbìnrin láti Ghana, pẹ̀lú àwọn ọkùnrin mẹ́rìnlá àti àwọn obìnrin márùn-ún.
Osifeso sọ pé ìwádìí fi hàn pé wọ́n ti fi ìlérí èké ti iṣẹ́ lọ àwọn tí wọ́n fi ẹ̀sùn ọ̀daràn kàn ní Nàìjíríà.
Ó sọ pé àwọn kan tí wọn ò mọ orúkọ wọn ló fi wọ́n ṣe àdàkàdekè, tí wọ́n sì ń fi wọ́n ṣòfò nítorí owó.
O tun sọ pe awọn olufaragba ti pese alaye pataki nipa awọn idanwo wọn, eyiti o n ṣe iranlọwọ lọwọlọwọ awọn iwadii ti nlọ lọwọ.
“Ìwádìí náà dá lórí ìwádìí tí ó ṣeé gbára lé tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn ìgbòkègbodò tí ó ṣe é fura sí ní ilé kan ní agbègbè Kajorepo ti Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Akinyele ní Ibadan, ìpínlẹ̀ Oyo.
“ Iṣẹ́ Ìwádìí Ẹ̀sùn Ọ̀daràn ti Ìpínlẹ̀ (CID), pẹ̀lú ìtìlẹ́yìn tí kò ṣeé díye lé ti àwọn ẹgbẹ́ tó ń darí iṣẹ́ ọ̀tẹ̀, ṣe àbẹ̀wò sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà, èyí tí wọ́n ti ti ìlẹ̀kùn rẹ̀ pa láti ìta.
“ Iṣẹ́ yìí yọrí sí ìdámẹ́sàn-án (19) ènìyàn tí wọ́n mú, tí àwọn ọkùnrin 14 àti obìnrin márùn-ún, gbogbo wọn ni ọmọ orílẹ̀-èdè Ghana.
Wọ́n ti fi àwọn tí wọ́n gbà là lé Nigerian Immigration Service lọ́wọ́ fún àwọn ìwádìí síwájú sí i, àti láti lè tún wọn darapọ̀ mọ́ àwọn olólùfẹ́ wọn padà sí orílẹ̀-èdè wọn.
Iṣẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ṣì ń bá a lọ láti tú àṣírí àwọn tó wà nídìí ìṣẹ̀lẹ̀ tó ń bani lẹ́rù yìí,” Osifeso sọ.
Ó rọ àwọn ará ìlú láti máa ṣọ́ra àti láti fi àwọn ìṣiṣẹ́ àfojúdi èyíkéyìí jẹ́jẹ́ẹ́ fún àwọn aláṣẹ.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua