Recovered items - TVC

Àwọn Ọlọ́pàá FCT Mú Olórí Ajínigbé, Wọ́n sì Rí Àwọn Ìbọn àti ₦7.4m Gba Padà

Àjọ Ọlọ́pàá Agbègbè Olú-Ìlú Àpapọ̀ (FCT) ti mú àwọn olórí àwọn ajínigbé méjì tí wọ́n lórúkọ jákèjádò, wọ́n sì rí àwọn ìbọn àti ₦7.4 mílíọ̀nù owó páwó gbà padà nígbà ìgbòkègbodò láti dènà ìjínigbé.

Àwọn afúrásí náà, Masud Abdullahi, ọmọ ìlú Karu ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa, àti Muhammad Tahir, ọmọ ìlú Jos ní Ìpínlẹ̀ Plateau, ni wọ́n mú lẹ́yìn tí wọ́n jí Onímọ̀-Òfin Henry Chichi gbé láti ilé rẹ̀ ní Karu, Abuja, ní ọjọ́ kẹrìndínlógún Oṣù Kẹjọ, ọdún 2025.

Àwọn Ọlọ́pàá sọ pé wọ́n fi olùfaragbà náà sílẹ̀ láìléwu ní ọjọ́ kejì lẹ́yìn tí àwọn òṣìṣẹ́ fi ìtẹ̀síwájú sí ìgbòkègbodò lórí àwọn ajínigbé náà.

Nínú ìgbòkègbodò ìwádìí tó tẹ̀lé e pẹ̀lú Àṣẹ Àwọn Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Nasarawa, wọ́n mú àwọn afúrásí náà ní ẹ̀gbẹ́ Guraku ní òpópónà Nasarawa–FCT lẹ́yìn tí ọkọ̀ Opel Vectra pupa wọn (nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ BLD 566 AT) ti kọlú. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn sá, wọ́n mú Abdullahi àti Tahir.

Lẹ́yìn náà, àwọn afúrásí náà tọ́ àwọn ọlọ́pàá lọ sí ibùsùpọ̀ wọn ní Igbó Karshi, Ìpínlẹ̀ Nasarawa, níbi tí wọ́n ti mú ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn, Kabiru Jibril (22).

Àwọn Ohun Tí Wọ́n Gbà Láti Ibi Ìtúnpamọ́ Náà:

  • ₦7.4 mílíọ̀nù owó páwó
  • Àwọn ìbọn AK-47 mẹ́ta pẹ̀lú àwọn àwo rẹ̀
  • Ìbọn G3 kan pẹ̀lú àwo rẹ̀
  • Kúlọ̀ǹfọ́ 16 ti 7.62mm
  • Ẹ̀rọ ìbánisọ̀rọ̀ Tecno kan

Kọmíṣọ́nà Àwọn Ọlọ́pàá FCT, Ajao S. Adewale, yin ìfìhàn-ìṣe-ọpọlọ-dídára ti àwọn òṣìṣẹ́ náà, ó sì fún àwọn olùgbé ní ìdánilójú pé ìgbòkègbodò ń lọ lọ́wọ́ láti mú àwọn afúrásí mìíràn tí wọ́n sá.

Wọ́n rọ àwọn olùgbé láti dúró ṣinṣin, kí wọ́n sì fi gbogbo àwọn ìgbòkègbodò afúrásí ròyìn fún àwọn nọ́ńbà ìkíyèsì ìjàm̀bá àṣẹ náà: 08032003913, 08061581938.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment