Àwọn Jàndùkú pa Eniyan Mẹ́rin Nígbà tí Wọ́n Kọlu Abúlé kan ní Côte d’Ivoire
Nínú ìkọlù tí àwọn ọkùnrin amúnilókun tí a kò mọ̀ ṣe, wọ́n ti pa àwọn ará abúlé mẹ́rin, tí ó sì ti sọ ẹlòmíràn di ẹni tí ó sọnù ní àríwá ìlà-oòrùn Ivory Coast nítòsí Burkina Faso, ni àwọn ológun sọ ní ọjọ́ Tuesday, nínú ìkọlù tí ó kọ́kọ́ wáyé ní orílẹ̀-èdè ìwọ̀-oòrùn Áfíríkà láti ọdún 2021.
Côte d’Ivoire àti Burkina Faso jọ pín ààlà tí ó fẹ̀ tó 600 kìlómítà, níbi tí àwọn ẹgbẹ́ ogun ìgbàbọ́ ti ń ṣiṣẹ́ lọ́wọ́ ní àwọn apá ibi púpọ̀ nínú orílẹ̀-èdè náà.
Ọ̀gágun Lassina Doumbia, olórí àwọn ọmọ ogun Côte d’Ivoire, sọ nínú gbólóhùn kan pé ìkọlù náà ṣẹlẹ̀ ní abúlé kékeré Difita, kìlómítà méjì sí ààlà Burkina Faso, ní alẹ́ Ọjọ́ Àìkú sí Ọjọ́ Àṣìṣẹ́.
Ó sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà jẹ́ “ìpakúpa àwọn àgbẹ̀ mẹ́rin, ìsọnu ọmọ ìlú kan, obìnrin kan tí ó jóná gidigidi”, ó fi kún un pé wọ́n sun ọ̀pọ̀lọpọ̀ àgọ́, wọ́n sì kó àwọn ẹranko lọ.
Àwọn ọmọ ogun Côte d’Ivoire sọ pé àwọn ti fi àwọn ọmọ ogun afẹ́fẹ́ àti ti ilẹ̀ ránṣẹ́ sí àwọn tí wọ́n kọlù, “tí wọ́n sá lọ ṣáájú kí àwọn ọmọ ogun tó dé.”
Ìkọlù kan ní àríwá Côte d’Ivoire ní Oṣù Kẹfà 2020 mú ikú àwọn ọmọ ogun mẹ́rìnlá wá ní Kafolo.
Wọ́n tún pa àwọn ọmọ ogun méjì mìíràn ní Oṣù Kẹta 2021.
Mínísítà fún ìgbèjà, Tene Birahima Ouattara, sọ ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù yìí pé orílẹ̀-èdè náà dojú kọ ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro, pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ ààbò.
Ó fi kún un nínú ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nùwò pẹ̀lú ìwé ìròyìn Fraternite Matin lójoojúmọ́ pé, “ìṣòro náà ń yọni lẹ́nu ṣùgbọ́n ó wà lábẹ́ ìdarí.”
Côte d’Ivoire ní ìbáṣepọ̀ rirọ̀ pẹ̀lú aládùúgbò rẹ̀, Burkina Faso, tí ìjọba àwọn ọmọ ogun ń ṣakóso. Àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì ti fi ẹ̀sùn kan ara wọn pé wọ́n fẹ́ dá ìdàrúdàpọ̀ sílẹ̀.
AFP
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua