Àwọn jàǹdùkú jí pasitọ, ọmọ ìjọ gbé ní Ìpínlẹ̀ Kogi
Àwọn Jàndùkú Jí Olùṣọ́ Àgùtàn ti Ìjọ Christian Evangelical Fellowship of Nigeria (CEFN) ní Itobe, ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Ofu ní Ìpínlẹ̀ Kogi, Pásítọ̀ Friday Adehi, àti ọmọ ìjọ mìíràn, Gabriel Ezekiel, gbé.
Wọ́n jí wọn gbé kété lẹ́yìn ìpàdé ìjọ ní Ọjọ́ Àìkú, gẹ́gẹ́ bí ìwé ìròyìn Vanguard ṣe ròyìn.
Wọ́n sọ pé àwọn méjèèjì wà lórí alùpùpù nígbà tí wọ́n bá àwọn ajínigbé pàdé ní ọ̀nà Ajegwu-Ojodu ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ kan náà.
Wọ́n sọ pé wọ́n lọ síbi ayẹyẹ ìsọmolórúkọ ọmọ ẹgbẹ́ ìjọ mìíràn lẹ́yìn ìpàdé Ọjọ́ Àìkú wọn, wọ́n sì ń padà lọ sí ilé wọn ní Itobe nígbà tí wọ́n jí wọn gbé pẹ̀lú ìbọn.
Ajẹ́rìí kan sọ pé: “Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ láàárín aago mẹ́ta sí mẹ́rin irole ní ọjọ́ kẹrìnlélógún oṣù kẹjọ ọdún 2025 (Ọjọ́ Àìkú) nígbà tí àwọn ọmọ ìjọ méjèèjì náà ń padà bọ̀ láti Ojodu lọ sí Itobe. Olùṣọ́ àgùtàn náà ń gun alùpùpù rẹ̀ pẹ̀lú ọkùnrin mìíràn tí ó tẹ̀lé e.
Àwọn ajínigbé náà wá bẹ̀rẹ̀ sí yọ́ kẹ́lẹ́kẹ́lẹ́ lọ sí ojú ọ̀nà nígbà tí wọ́n rí ẹni tó ń gun alùpùpù náà tó ń bọ̀. Àwọn ajínigbé náà dá wọn dúró pẹ̀lú ìbọn, wọ́n sì darí wọn lọ sínú igbó.”
Vanguard ròyìn pé àwọn olùṣọ́ àgùntàn agbègbè lábẹ́ ìgbìmọ̀ ajọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ọmọ ogun ti bẹ̀rẹ̀ sí í tọpa àwọn ajínigbé náà.
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìgbìyànjú àwọn ará ìlú láti kó àwọn igbó kúrò lẹ́gbẹ̀ẹ́ ọ̀nà láti Itobe sí Anyigba láti fi àwọn ajínigbé tí wọ́n ń tẹ́ pa mọ́ sílẹ̀ hàn ti ń lọ lọ́wọ́, ìgbìyànjú náà, tí ẹnìkan, Dr Simeon Oyigu, ti ṣètìlẹ́yìn, kò fi bẹ́ẹ̀ dẹ́kun fún àwọn jàndùkú láti tẹ́ pa mọ́ lẹ́gbẹ̀ẹ́ ọ̀nà náà.
Síbẹ̀síbẹ̀, Ìjọ CEFN àti àwọn onigbagbọ mìíràn ti kéde àdúrà àti ààwẹ̀ fún ìdásí Ọlọ́run nípa ààbò àti òmìnira àwọn ọmọ ìjọ.
Bákan náà, àwọn àjọ àṣà àti ìgbésí ayé tí ó ga jùlọ ti àwọn Igala, ICDA, àti Ukomu Igala ti pe ìjọba Ìpínlẹ̀ Kogi láti fi ìlànà ìlo ọkọ̀ òfurufú tí kò ní awakọ̀ (drone technology
) sípò àkọ́kọ́ láti tọ́pa àwọn ajínigbé àti àwọn ọlọ́ṣà tí wọ́n ń lo àwọn igbó gẹ́gẹ́ bí ibùdó ìpamọ́ wọn láti gbà owó ìtúsílẹ̀.
Ẹgbẹ́ náà ti sọ pé ìlànà náà yóò mú kí ìgbìmọ̀ ajọṣepọ̀ ṣàṣeyọrí nínú ogun wọn lòdì sí àwọn ọ̀daràn nínú igbó. Vanguard
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua