Àwọn awakọ̀ fẹ́ kí ìjọba àpapọ̀ dá sí ọ̀rọ̀ ojú ọ̀nà Kogi
Àwọn awakọ̀ àti àwọn arìnrìn-àjò tó ń rin ojú ọ̀nà Lokoja – Ajaokuta – Itobe ní ìpínlẹ̀ Kogi ti ké sí ìjọba àpapọ̀ láti gbé ìgbésẹ̀ pàjáwìrì láti tún àwọn apá ọ̀nà náà tó ti bà jẹ́ ṣe kí ìyà àwọn olùlo ọ̀nà náà lè dín kù.
Àwọn òṣìṣẹ́ ojú ọ̀nà náà fi ìbànújẹ́ wọn hàn, wọ́n ní ojú ọ̀nà tí ó so FCT àti àwọn ìpínlẹ̀ àríwá mìíràn pọ̀ mọ́ apá ìlà-oòrùn orílẹ̀-èdè náà nílò àtúnṣe pàjáwìrì.
Ipò ojú ọ̀nà náà ti burú sí i nítorí òjò tó rọ̀.
Àwọn kan lára àwọn awakọ̀ tó bá akọ̀ròyìn wa sọ̀rọ̀ rọ Ilé Iṣẹ́ Ìjọba Àpapọ̀ pé kí wọ́n tètè bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ àtúnṣe ọ̀nà náà.
Ọ̀kan lára àwọn awakọ̀ náà, Chukudi Felix, tó ń rin ìrìn àjò láti Enugu lọ sí Abuja sọ fún LEADERSHIP pé nígbà míì, ó máa ń lo nǹkan bí ọ̀ọ́dúnrún ìṣẹ́jú sí wákàtí kan ní apá ibẹ̀.
A fẹ́ kí ìjọba àpapọ̀ àti ìjọba ìpínlẹ̀ wá ràn wá lọ́wọ́. A mọ̀ pé ọ̀nà ìjọba àpapọ̀ ni èyí, ṣùgbọ́n ìjọba ìpínlẹ̀ lè dá síi, ó ní. Ẹnìkan tí ó sọ ara rẹ̀ ní Oninye Ike, ṣàròyé pé ọkọ̀ wọn dúró níbì kan fún wákàtí kan ààbọ̀, ó sì ké sí ìjọba láti pèsè ìdawọ́lé pàjáwìrì.
Orisun – Leadership
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua