Àwọn Àrinrinajo 1,200 wa ní Àtìmọ́lé
Ju Ẹgbẹ̀rún Kan àti Igba Àwọn Àjèjì Dé Crete Láàrin Ìṣàn Láti Libya
Ó kéré tán àwọn àjèjì 1,200 ni wọ́n ti fi pamọ́ sí àtìmọ́lé ní àwọn erékùṣù Crete àti erékùṣù kékeré Gavdos tí ó wà nítòsí ní ọjọ́ mẹ́ta tó kọjá lẹ́yìn tí àwọn tó ń wọlé láti Libya pọ̀ sí i.
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọkọ̀ ojú omi ni wọ́n dá dúró ní etíkun gúúsù Kírétè láti ọjọ́ Sátidé sí ọjọ́ Àbámẹ́ta, èyí tí ó mú kí àwọn òṣìṣẹ́ àgbègbè bẹ̀bẹ̀ fún ìrànlọ́wọ́ àfikún láti ọ̀dọ̀ ìjọba.
Àwọn tó ń ṣí lọ sí ilẹ̀ Crete sábà máa ń rìnrìn àjòẹẹ́dẹ́gbẹ̀ta-din-lọ́ọ̀dúnrún [350] kìlómítà (tàbí 220 kìlómítà) lọ sí erékùṣù Crete nínú àwọn ọkọ̀ òkun tí kò lè rìn lójú òkun, èyí tí wọ́n máa ń fi ìkánjú ṣe kí wọ́n lè rìnrìn àjò náà lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo, tàbí kí wọ́n wọ inú àwọn ọkọ̀ òkun tí wọ́n ti pa tì tí wọ́n tún ṣe níbi tí wọ́n ti ń pààrọ̀ àwọn ọkọ̀ òkun tó ti bàjẹ́.
Ọ̀pọ̀ èèyàn ló ń wá sí erékùṣù Gavdos, ìyẹn erékùṣù kékeré kan tó wà ní gúúsù Kírétè.
Àwọn ọkọ̀ ojú omi àti àwọn ọkọ̀ ìfẹ̀fẹ̀ ṣì wà ní etíkun rẹ̀ tí ó ní àwọn òkúta wẹ́wẹ́, ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú wọn ni a kò lè dé bí kò ṣe nípa rírìn.
Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún ni European Union ti ń pèsè owó, ìdánilẹ́kọ̀ọ́ àti ohun èlò fún àwọn ẹgbẹ́ olùṣọ́ òkun Libya láti dènà àwọn aṣòfò láti máa gbé àwọn aṣíwọlé àti àwọn olùwá-ibi-ìsádi lọ sí Yúróòpù nínú àwọn ọkọ̀ ojú omi tí wọn kò fi bẹ́ẹ̀ rí.
Àmọ́, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà ni wọ́n ti fẹ̀sùn kan àwọn ẹ̀ṣọ́ etíkun pé wọ́n ń hùwà àìdáa sí àwọn tó ń wá ibi ìsádi, èyí sì mú kí ọ̀pọ̀ àwọn àjọ tí kì í ṣe ti ìjọba àpapọ̀ bẹnu àtẹ́ lu ètò náà.
Ní ìbámu pẹ̀lú òfin òkun lágbàáyé, àwọn èèyàn tí wọ́n bá gba là ní òkun gbọ́dọ̀ wọkọ̀ ojú omi lọ sí èbúté tí kò léwu.
Àjọ Ìparapọ̀ Àwọn Orílẹ̀-Èdè kò sì ka Líbíà sí ibùdó ọkọ̀ òkun tó ní ààbò.
Orisun: Aficannews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua