Scene of the accident that claimed six lives on Friday. Photo - Trace -Punchnewspaper

Àwọn arìnrìn-àjò mẹ́fà kú nínú ìjàmbá ọkọ̀ ni opopona Lagos-Abeokuta

Last Updated: August 23, 2025By Tags: , ,

Wọ́n ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé àwọn ènìyàn mẹ́fà kú, nígbà tí mokandinlogun mìíràn sì farapa gan-an nínú ìjàmbá kan tí ó ṣẹlẹ̀ ní abúlé Osuponri nítòsí Ilé-ẹ̀kọ́ Fásitì ICT, Itori, ní opopona Lagos-Abeokuta.

Ìjàmbá náà, tí ó kan ọkọ̀ akérò Toyota tí ó jẹ́ àwọ̀ eerú tó ní nọ́ńbà ìforúkọsílẹ̀ KJA 851 YH, ṣẹlẹ̀ ní nǹkan bí aago 10:47 òwúrọ̀ ní ọjọ́ Jimọ̀ lẹ́yìn tí táyà kan fọ́.

Wọ́n ròyìn pé ọkọ̀ náà gbé àwọn èrò 25—àwọn àgbàlagbà ọkùnrin méje, àwọn àgbàlagbà obìnrin mọ́kànlá, àwọn ọmọ ọkùnrin méjì àti àwọn ọmọ obìnrin márùn-ún—nígbà tí ìjàmbá náà ṣẹlẹ̀.

Agbẹnusọ fún Àjọ Tí Ń Rí sí Ìgbòkègbodò àti Ìfọwọ́sí Ọ̀nà ti Ìpínlẹ̀ Ogun (TRACE), Babatunde Akinbiyi, sọ pé àwọn òṣìṣẹ́ ti ẹ̀ka Papa Oscar àti Àjọ Tó Ń Rí sí Ààbò Ọ̀nà ti Ìjọba Àpapọ̀ (FRSC) ló ṣe iṣẹ́ ìgbàlà náà.

Akinbiyi sọ pé ìdí ìjàmbá náà wá láti ìgbà tí táyà ọkọ̀ náà fọ́, tí awakọ̀ sì pàdánù àkóso rẹ̀, èyí sì mú kí ọkọ̀ náà yi gburugburu.

Ó sọ pé, “Ọkọ̀ náà ní àwọn ènìyàn 25 nínú, àwọn àgbàlagba ọkùnrin méje, àwọn àgbàlagba obìnrin mọ́kànlá, àwọn ọmọ ọkùnrin méjì àti àwọn ọmọ obìnrin márùn-ún,” ó fi kún un pé 19 nínú wọn farapa.

Ó sọ pé àwọn àgbàlagba ọkùnrin méjì, àwọn àgbàlagba obìnrin méjì, ọmọkùnrin kan àti ọmọbìnrin kan ló kú. Ó fi kún un pé, “Awakọ̀ ọkọ̀ náà wà lára àwọn olóògbé, nígbà tí akẹ́kọ̀ọ́ mọ́tò náà sì farapa.”

Gẹ́gẹ́ bí Akinbiyi ṣe sọ, wọ́n gbé àwọn tí ó farapa lọ sí Ilé Ìwòsàn Àpapọ̀ ní Ifo fún ìtọ́jú ìṣègùn, nígbà tí wọ́n kó àwọn òkú olóògbé náà lọ sí ibi tí wọ́n ń tọ́jú òkú sí ní ilé ìwòsàn náà. ChannelsTv

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment